ಸುವಾರ್ತೆ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿತವಾಗಿದೆ?

ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ಹಬ್ಬವು ಭಗವಂತ ಶಾಲಿಗ್ರಾಮ್  (ವಿಷ್ಣು) ಮತ್ತು ತುಳಸಿ (ಬಸಿಲ್) ಸಸ್ಯದ ರೂಪದಲ್ಲಿರುವ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ನಡುವಿನ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮದುವೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹವು ಮದುವೆ, ತುಳಸಿ ಸಸ್ಯ ಮತ್ತು ಪವಿತ್ರ ಕಲ್ಲಿನ (ಶಾಲಿಗ್ರಾಮ್) ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಹಬ್ಬವು ಅದರ ಹಿಂದೆ ಪುರಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ,  ಮತ್ತು ಇಂದು ಭಕ್ತರು ಆಚರಿಸುವ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಸುವಾರ್ತೆಯ ಗಮನಾರ್ಹ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಸಹಾ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಮದುವೆ, ಪವಿತ್ರ  ಕಲ್ಲು ಮತ್ತು ಬಹುಕಾಲ ಉಳಿಯುವ ಸಸ್ಯವು ಸುವಾರ್ತೆ ಕಥೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಚಿತ್ರಗಳಾಗಿವೆ. ನಾವು ಇದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

ತುಳಸಿ ವಿವಾಹದ ಪುರಾಣ

Text Box: ತುಳಸಿ ಸಸ್ಯದೊಂದಿಗೆ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ದೇಗುಲವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಲಾಗಿದೆದೇವಿ ಭಗವತ ಪುರಾಣ, ಬ್ರಹ್ಮವೈವರ್ತ ಪುರಾಣ ಮತ್ತು ಶಿವ ಪುರಾಣಗಳು ತುಳಸಿ ವಿವಾಹವನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಪುರಾಣ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಪುರಾಣಗಳು ತುಳಸಿ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಘಟನೆಗಳ ಸರಣಿಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತವೆ. ವೃಂದ (ಅಥವಾ ಬೃಂದ) ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ, ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಅವತಾರ ಮಹಿಳೆ, ಅಸುರ ರಾಜ ಜಲಂಧರನನ್ನು ಮದುವೆಯಾದಳು. ಅವನ ವಿಷ್ಣುಭಕ್ತಿಯಿಂದಾಗಿ, ವಿಷ್ಣುವು ರಾಜ ಜಲಂಧರನಿಗೆ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಜೇಯನಾಗುವ ವರವನ್ನು ನೀಡಿದನು. ಹೀಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ದೇವತೆಗಳು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಯುದ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ರಾಜ ಜಲಂಧರನು  ಅಹಂಕಾರಿಯಾದನು.

ಪವಿತ್ರ ಶಾಲಿಗ್ರಾಮ್ ಕಲ್ಲುಗಳು ಪಳೆಯುಳಿಕೆಗೊಂಡ ಅಮ್ಮೋನೈಟ್‌ಗಳಾಗಿವೆ, ಇವುಗಳನ್ನು ವಿಷ್ಣುವಿನ ಮಾನವೇತರ ಚಿತ್ರಣಗಳಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಷ್ಣುವು ತನ್ನ ಅಜೇಯತೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದನು,  ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಜಲಂಧರನೊಂದಿಗೆ ವೃಂದಳ ಪರಿಶುದ್ಧತೆಯನ್ನು ಮುರಿಯಬೇಕೆಂದು ಬ್ರಹ್ಮನು ವಿಷ್ಣುವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದನು. ಆದ್ದರಿಂದ ಜಲಂಧರನು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ದೂರವಿರುವಾಗ, ವಿಷ್ಣುವು ತನ್ನ ರೂಪವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡನು ಮತ್ತು ವೃಂದಳನ್ನು ಹುಡುಕಿದನು, ಅವನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಪರಿಶುದ್ಧತೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮೋಸಗೊಳಿಸಿದನು. ಹೀಗೆ ಜಲಂಧರನು ಶಿವನೊಂದಿಗಿನ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಜೇಯತೆಯನ್ನು (ಮತ್ತು ಅವನ ತಲೆಯನ್ನು) ಕಳೆದುಕೊಂಡನು. ವಿಷ್ಣುವಿನ ಕುತಂತ್ರವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡ ವೃಂದ, ವಿಷ್ಣುವಿನ ಸಾಂಕೇತಿಕವಾದ ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಚಿಪ್ಪಿನ ಮುದ್ರೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪವಿತ್ರ ಕಪ್ಪು ಕಲ್ಲು ಶಾಲಿಗ್ರಾಮವಾಗುವಂತೆ ವಿಷ್ಣುವನ್ನು ಶಪಿಸಿದಳು. ವೃಂದ ಸ್ವತಃ ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ಎಸೆಯಲ್ಪಟ್ಟು ತುಳಸಿ ಗಿಡವಾದಳು. ಹೀಗೆ ಅವರ ಮುಂದಿನ ಜನ್ಮದಲ್ಲಿ ವೃಂದ (ತುಳಸಿಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ) ವಿಷ್ಣುವನ್ನು (ಶಾಲಿಗ್ರಾಮದ ರೂಪದಲ್ಲಿ) ವಿವಾಹವಾದಳು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಭಕ್ತರು ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಬೋಧಿನಿ ಏಕಾದಶಿಯಂದು ತುಳಸಿ ವಿವಾಹವನ್ನು ಶಾಲಿಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಮದುವೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ವೃಂದ ವಿಷ್ಣುವನ್ನು ಶಪಿಸುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕಲೆ
ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಶಿಲಾಗ್ರಾಮ್. ಗಂಡಕಿ ನದಿಯಲ್ಲಿ. ಪ್ರಜಿನಾ ಖತಿವಾಡರವರ ಚಿತ್ರ

ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ಆಚರಣೆಗಳು

ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ದೇಗುಲವು ತುಳಸಿ ಗಿಡ ಮತ್ತು ಶಾಲಿಗ್ರಾಮ ಕಲ್ಲು ಮದುವೆಯಾಗುತ್ತಿರುವದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ

ಮದುವೆಯೊಂದಿಗೆ ಅದರ ಆತ್ಮೀಯ ಸಂಬಂಧದಿಂದಾಗಿ, ತುಳಸಿ ವಿವಾಹವು ನೇಪಾಳ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮದುವೆಯ ಸುಸಮಯವನ್ನು ಮಂಗಳಕರವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಭಕ್ತರು ಪ್ರಬೋಧಿನಿ ಏಕಾದಶಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ ಪೂರ್ಣಿಮೆಯ ನಡುವೆ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ – ಕಾರ್ತಿಕ ಮಾಸದ ಹುಣ್ಣಿಮೆ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್- ನವೆಂಬರ್ ಪಶ್ಚಿಮ ಪಂಚಾಂಗದಲ್ಲಿ ತುಳಸಿಯನ್ನು ವಿಷ್ಣುಪ್ರಿಯ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅಂದರೆ ಭಗವಂತ ವಿಷ್ಣುವಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಿಯವಾದದ್ದು ಎಂದರ್ಥ. ಪ್ರತಿ ಹಿಂದೂ ಮನೆಯೂ ಅವಳನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರ ಸಸ್ಯವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಭಕ್ತರು ತುಳಸಿ ಗಿಡವನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಮಂಗಳಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ಉತ್ಸವದಲ್ಲಿ, ತುಳಸಿ ಗಿಡವು ಶಾಸ್ತ್ರೋಕ್ತವಾಗಿ ಭಗವಂತ ವಿಷ್ಣುವನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಪೂಜಾ ವಿಧಿಯು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಮುದಾಯಗಳ ವಿವಿಧ ಪದ್ಧತಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು.

ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ ಮತ್ತು ಸುವಾರ್ತೆ ವಿವಾಹ

ಅನೇಕರಿಗೆ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹದ ಪುರಾಣ ಮತ್ತು ಪದ್ಧತಿಗಳು ತಿಳಿದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಸುವಾರ್ತೆ ಕಥೆಯ ಸಂಕೇತದ ಕುರಿತು ಕಡಿಮೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಸತ್ಯವೇದದಲ್ಲಿ ಸುವಾರ್ತೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಎದ್ದುಕಾಣುವ ಚಿತ್ರವೆಂದರೆ ಮದುವೆ. ವರನಾದ, ನಜರೇತಿನ ಯೇಸು, ತನ್ನ ವಧುವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ವರದಕ್ಷಿಣೆ, ಅಥವಾ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಈ ವಿವಾಹವು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಈ ವಧು ಎಲ್ಲ ಜನರನ್ನು ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಶಿಕ್ಷಣ, ಭಾಷೆ, ಜಾತಿಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ, ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದಿಂದ ಮತ್ತು ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕೊಳೆತದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮದುವೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾಳೆ. ಯೇಸುವಿನ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ತ್ಯಾಗ – ಎಲ್ಲರಿಗಾಗಿ ಶಿಲುಬೆಯಲ್ಲಿ ಮರಣ – ಮತ್ತು ವಿಜಯ – ಪುನರುತ್ಥಾನವು ಸಾವಿನಿಂದ ವರದಕ್ಷಿಣೆಯ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಿತು. ಇಲ್ಲಿ ಈ ಮುಂಬರುವ ವಿವಾಹದ ಆಳವಾದ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಓದಿ.

ಒಂದು ಸಸ್ಯದಲ್ಲಿ

ಆದರೆ ಅತನ ಜನನದ ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಮುಂಚೆಯೇ ಆತನ ಸಾವು ಮತ್ತು ಪುನರುತ್ಥಾನದ ಕುರಿತು ಪ್ರವಾದಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಪ್ರಾಚೀನ ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳ (ಸತ್ಯವೇದ) ಋಷಿಗಳು, ಅಥವಾ ಪ್ರವಾದಿಗಳು, ಅತನು ಸತ್ತ ಮರದತುಂಡಿನಿಂದ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಸ್ಯದಂತೆ ಬರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದರು. ಈ ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯುವ ಸಸ್ಯವು ತಡೆಯಲಾರದು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಮರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಒಂದು ಕಲ್ಲು

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2017/10/isaiah-sign-of-the-branch-timeline--1024x576.jpg

ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾಲಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಋಷಿ ದಾವೀದ ಮತ್ತು ಇತರ ಇಬ್ರೀಯ ಋಷಿಗಳು (ಪ್ರವಾದಿಗಳು).

 ಪ್ರಾಚೀನ ಋಷಿ ಬಳಸಿದ ಮತ್ತೊಂದು ಚಿತ್ರವು ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಕಲ್ಲಾಗಿದೆ. ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಋಷಿ ದಾವೀದ ಬರೆದಂತೆ…

22ಮನೆಕಟ್ಟುವವರು ಬೇಡವೆಂದು ಬಿಟ್ಟ ಕಲ್ಲೇ ಮುಖ್ಯವಾದ ಮೂಲೆಗಲ್ಲಾಯಿತು; 23ಇದು ಯೆಹೋವನಿಂದಲೇ ಆಯಿತು; ನಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ. 24ಈ ದಿನವು ಯೆಹೋವನಿಂದಲೇ ನೇಮಕವಾದದ್ದು;ಇದರಲ್ಲಿ ನಾವು ಉಲ್ಲಾಸದಿಂದ ಆನಂದಿಸೋಣ. 25ಯೆಹೋವನೇ, ದಯವಿಟ್ಟು ರಕ್ಷಿಸು;ಯೆಹೋವನೇ, ದಯವಿಟ್ಟು ಸಾಫಲ್ಯಕೊಡು.

ಕೀರ್ತನೆ 118:22-25

ಬರಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಲಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಕಲ್ಲು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಂತರ ಮುಖ್ಯವಾದ ಮೂಲೆಗಲ್ಲಾಯಿತು (V22). ಇದೆಲ್ಲವೂ ಕರ್ತನು ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ (v23-24).

ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ

ಈ ಕಲ್ಲು ಯಾರಾಗಿರಬಹುದು? ಮುಂದಿನ ವಾಕ್ಯವು ‘ಕರ್ತನೇ, ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸು’ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಅಕ್ಷರಶಃ ಆ ಮೂಲ ಇಬ್ರೀಯ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಯೇಸುವಿನ ಹೆಸರು ‘ರಕ್ಷಿಸು’ ಅಥವಾ ‘ರಕ್ಷಣೆ’ ಎಂದರ್ಥವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದನ್ನು ನಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ‘ಕರ್ತನೇ, ಯೇಸು’ ಎಂದು ನಿಖರವಾಗಿ ಅನುವಾದಿಸಬಹುದು. ನಾವು ‘ಯೇಸು’ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಅರ್ಥವನ್ನು ಗ್ರಹಿಸದ ಕಾರಣ, ಅದನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಸರ್ವನಾಮ ಅಥವಾ ಹೆಸರಿನಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಈ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಯೇಸುವಿನ ಪ್ರವಾದಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹೆಸರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಕೀರ್ತನೆಯು ಹೇಗೆ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ

26ಯೆಹೋವನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಒಳಗೆ ಬರುವವನಿಗೆ ಆಶೀರ್ವಾದ; ಯೆಹೋವನ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿರುವ ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತೇವೆ. 27ಯೆಹೋವನೇ ದೇವರು; ಆತನು ನಮಗೆ ಪ್ರಕಾಶವನ್ನು ಅನುಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾನೆ. ರೆಂಬೆಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಮೆರವಣಿಗೆಯಾಗಿ ಯಜ್ಞವೇದಿಯ ಕೊಂಬುಗಳ ಸಮೀಪಕ್ಕೆ ಬನ್ನಿರಿ. 28ನೀನು ನನ್ನ ದೇವರು; ನಿನ್ನನ್ನು ಕೊಂಡಾಡುತ್ತೇನೆ; ನನ್ನ ದೇವರೇ, ನಿನ್ನನ್ನು ಘನಪಡಿಸುತ್ತೇನೆ. 29ಯೆಹೋವನಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತಾಸ್ತುತಿಮಾಡಿರಿ; ಆತನು ಒಳ್ಳೆಯವನು. ಆತನ ಕೃಪೆಯು ಶಾಶ್ವತವಾದದ್ದು.

ಕೀರ್ತನೆ 118:26-29

ಈಗ ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ದಿನದಂದು ಯೇಸು ಪವಿತ್ರ ನಗರವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ‘ಕರ್ತನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ’ ಬಂದನು. ಅಲ್ಲಿ ಆತನು ಯಜ್ಞಗಳನ್ನು ‘ಯಜ್ಞವೇದಿಯ ಕೊಂಬುಗಳಿಗೆ’ ಬಂಧಿಸಿದಂತೆಯೇ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟನು. ಇದು ನಮಗೆ ದೇವರ ಶಾಶ್ವತ ಪ್ರೀತಿಯ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿತ್ತು, ಅದು ‘ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪ್ರೀತಿ’.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ, ದುರ್ಗಾ ಪೂಜೆ ಮತ್ತು ರಾಮಾಯಣ ಸಹಾ ಸೇರಿದಂತೆ, ಅನೇಕ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಗುರುತುಗಳು ಸುವಾರ್ತೆ ಕಥೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ತುಳಸಿ ವಿವಾಹ, ಮದುವೆಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಕೊಂಡಿಯಾಗಿರುವದರಿಂದ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲೇಬೇಕು.

ನಾವು ತುಳಸಿ ವಿವಾಹದೊಂದಿಗೆ ಈ ಹೋಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಾನಾಂತರಗಳನ್ನು ನೋಡುವಾಗ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮದುವೆಗಳು, ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲುಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವಿಬ್ಬರೂ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಾವು ಮಾಡಲು ಆಳವಾಗಿ ಸಂತೋಷಿಸುವ ಆಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಪೂಜೆಗಳಿಗಿಂತ ಆಳವಾದ ಸಾಂಕೇತಿಕ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *