Skip to content

ಬರಲಿರುವ ಕ್ರಿಸ್ತನು: ‘ಏಳು’ ಚಕ್ರಗಳಲ್ಲಿ

ಪವಿತ್ರವಾದ ಏಳು

ಏಳು ಎಂಬುದು ಪಾವಿತ್ರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಶುಭ ಸಂಖ್ಯೆ. ಗಂಗಾ, ಗೋದಾವರಿ, ಯಮುನ, ಸಿಂಧು, ಸರಸ್ವತಿ, ಕಾವೇರಿ, ಮತ್ತು ನರ್ಮದಾ ಎಂಬ ಏಳು ಪವಿತ್ರ ನದಿಗಳಿವೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಏಳು ಪವಿತ್ರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಏಳು ಪವಿತ್ರ ನಗರಗಳಿವೆ (ಸಪ್ತ ಪುರಿ). ಏಳು ತೀರ್ಥ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು:

  1. ಅಯೋಧ್ಯೆ (ಅಯೋಧ್ಯ ಪುರಿ),
  2. ಮಥುರಾ (ಮಧುರಾ ಪುರಿ),
  3. ಹರಿದ್ವಾರ (ಮಾಯಾ ಪುರಿ),
  4. ವಾರಣಾಸಿ (ಕಾಶಿ ಪುರಿ),
  5. ಕಾಂಚಿಪುರಂ (ಕಾಂಚಿ ಪುರಿ),
  6. ಉಜ್ಜೈನ್  (ಅವಂತಿಕ ಪುರಿ),
  7. ದ್ವಾರಕಾ (ದ್ವಾರಕಾ ಪುರಿ)

ವಿಶ್ವವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವು ಏಳು ಮೇಲಿನ ಮತ್ತು ಏಳು ಕೆಳಗಿನ ಲೋಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ವಿಕಿಪೀಡಿಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳು

… 14 ಲೋಕಗಳಿವೆ, ಏಳು ಉನ್ನತವಾದವುಗಳಿವೆ. (ವ್ಯಾಹರ್ಟಿಸ್ ) ಮತ್ತು ಏಳು ಕೆಳಭಾಗಗಳು (ಪಾಟಾಲಸ್), ಅಂದರೆ. ಭು, ಭುವಸ್, ಸ್ವರ್, ಮಹಾಸ್, ಜನಸ್, ತಪಸ್, ಮತ್ತು ಸತ್ಯ ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ಮತ್ತು ಅಟಲ, ವಿಟಲ, ಸುತಲ, ರಸಾತಲ, ತಲಾತಲ, ಮಹಾತಲ, ಪಾತಾಳ

ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಚಕ್ರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಏಳು ಚಕ್ರ ವಲಯಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ

1. ಮುಲಾಧಾರ 2. ಸ್ವಧಿಸ್ತಾನ 3. ನಭಿ-ಮಣಿಪುರ 4. ಅನಾಹತ 5. ವಿಶುದ್ಧಿ 6. ಅಜ್ನಾ
7. ಸಹಸ್ರರ

ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ‘ಏಳು’

ನದಿಗಳು, ತೀರ್ಥಗಳು, ವ್ಯಾಹರ್ಟಿಸ್, ಪಾಟಾಲಸ್ ಮತ್ತು ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ‘ಏಳ’ ರಿಂದ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಸ್ತನ ಬರುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರವಾದಿಸಲು ಏಳು  ಸಹ ಬಳಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಕಾಣಲ್ಪಡುವದರಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಪ್ರಾಚೀನ ಋಷಿಮುನಿಗಳು ಆತನ ಬರುವಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು ಏಳರಲ್ಲಿನ ಏಳು ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರು. ನಾವು ಈ ‘ಏಳು ಚಕ್ರಗಳ ಏಳನ್ನು’ ವಿವರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಮೊದಲು ಈ ಪ್ರಾಚೀನ ಇಬ್ರೀಯ ಪ್ರವಾದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಶೀಲನೆ ಮಾಡೋಣ.

ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪರಸ್ಪರ ಬೇರ್ಪಟ್ಟರೂ, ತಮ್ಮ ನಡುವೆ ಮಾನವ ಹೊ೦ದಾಣಿಕೆಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವದು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಿದರೂ, ಅವರ ಪ್ರವಾದನೆಯು ಮುಂಬರುವ ಕ್ರಿಸ್ತನ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿತ್ತು. ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಯೆಶಾಯನು ಸಸಿಯ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿದನು. ಈ ಸಸಿಯು  ಯೋಶುವ, (ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಯೇಸು) ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಜೆಕರ್ಯನು ಪ್ರವಾದಿಸಿದನು. ಹೌದು, ಯೇಸು ಜೀವಿಸಿದ 500 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಕ್ರಿಸ್ತನ ಹೆಸರನ್ನು ಪ್ರವಾದಿಸಲಾಯಿತು.

ಪ್ರವಾದಿ ದಾನಿಯೇಲನು- ಏಳರಲ್ಲಿ

ಈಗ ದಾನಿಯೇಲನಿಗೆ. ಅವನು  ಬಾಬೇಲಿನ ಗಡಿಪಾರಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದನು, ಬಾಬೇಲಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪರ್ಷಿಯಾದ ಸರ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದನು – ಮತ್ತು ಇಬ್ರೀಯ ಪ್ರವಾದಿಯಾಗಿದ್ದನು.

ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳ ಇತರ ಪ್ರವಾದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ದಾನಿಯೇಲನ ಕಾಲಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ತನ್ನ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಸಂದೇಶವನ್ನು ದಾನಿಯೇಲನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ:

21ಹೀಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ, ಮೊದಲು ನನ್ನ ಕನಸಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡ ಗಬ್ರಿಯೇಲೆಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಸುರುಸುರಾಗಿ ಹಾರಿಬಂದು, ಸಂಧ್ಯಾನೈವೇದ್ಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನನ್ನನ್ನು ಸೇರಿ, ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತಾಡಿ, ಹೀಗೆಂದು ಉಪದೇಶ ಮಾಡಿದನು: 22“ದಾನಿಯೇಲನೇ, ನಿನಗೆ ಜ್ಞಾನಬೋಧೆ ಮಾಡಲು ಈಗ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ; 23ನಿನ್ನ ವಿಜ್ಞಾಪನೆಯ ಆರಂಭದಲ್ಲೇ ದೇವರ ಅಪ್ಪಣೆಯಾಯಿತು. ಅದನ್ನು ನಿನಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ. ನೀನು ದೇವರಿಗೆ ಅತಿ ಪ್ರಿಯನು. ಈ ದೈವೋಕ್ತಿಯನ್ನು ಆಲೋಚಿಸು; ಈ ದರ್ಶನವನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಿಕೊ:

24“ಅಧರ್ಮವನ್ನು ಕೊನೆಗಾಣಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಪಾಪಗಳನ್ನು ತೀರಿಸುವುದಕ್ಕೆ, ಅಪರಾಧವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದಕ್ಕೆ, ಸನಾತನ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದಕ್ಕೆ, ದರ್ಶನವನ್ನೂ ಪ್ರವಾದಿಯ ನುಡಿಯನ್ನೂ ಮುದ್ರೆಹಾಕಿ ಯಥಾರ್ಥ ಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ, ಅತಿಪರಿಶುದ್ಧವಾದುದನ್ನು ಅಭಿಷೇಕಿಸುವುದಕ್ಕೆ ನಿನ್ನ ಜನಕ್ಕೂ ನಿನ್ನ ಪವಿತ್ರನಗರಕ್ಕೂ ಏಳೆಪ್ಪತ್ತು ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆಯಬೇಕೆಂದು ನಿಷ್ಕರ್ಷೆಯಾಗಿದೆ. 25ಇದನ್ನು ತಿಳಿದು ಮನದಟ್ಟು ಮಾಡಿಕೊ, ‘ಹಿಂದಿರುಗಿ ಜೆರುಸಲೇಮನ್ನು ಪುನರ್‍ ನಿರ್ಮಿಸಿ’ ಎಂಬ ದೈವೋಕ್ತಿ ಹೊರಡುವಂದಿನಿಂದ ಪ್ರಭುವಾಗಿ ಅಭಿಷಿಕ್ತನಾದವನು ಬರುವುದರೊಳಗೆ ಏಳು ಸಾರಿ ಏಳು ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆಯಬೇಕು. ಅದು ಪುನಃ ಬೀದಿ ಚೌಕಗಳಿಂದಲೂ ಕೋಟೆಕೊತ್ತಲುಗಳಿಂದಲೂ ಕಟ್ಟಲ್ಪಟ್ಟು ಏಳು ಸಾರಿ ಅರವತ್ತೆರಡು ವರ್ಷಗಳು ಇರುವುದು. ಆ ಕಾಲವು ಬಹು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಕಾಲವಾಗಿರುವುದು. 26ಆ ಏಳುಸಾರಿ ಅರವತ್ತೆರಡು ವರ್ಷಗಳು ಮುಗಿದ ಮೇಲೆ ಅಭಿಷಿಕ್ತನನ್ನು ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿ ಕೊಲ್ಲುವರು. ದಂಡೆತ್ತಿಬರುವ ರಾಜನ ಜನರು ನಗರವನ್ನೂ ಪವಿತ್ರಾಲಯವನ್ನೂ ಹಾಳುಮಾಡುವರು. ಪ್ರಳಯದಿಂದಲೋ ಎಂಬಂತೆ ನಗರವು ನಾಶವಾಗುವುದು. ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಯುದ್ಧವೂ ನಿಶ್ಚಿತ ವಿನಾಶವೂ ಸಂಭವಿಸುವುವು.

ದಾನಿಯೇಲ 9: 21-26 ಎ

ಇದು ಆತನು ಯಾವಾಗ ಬರುತ್ತಾನೆಂದು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿದ ‘ಅಭಿಷಿಕ್ತನ’ (= ಕ್ರಿಸ್ತ = ಮೆಸ್ಸೀಯ) ಪ್ರವಾದನೆಯಾಗಿದೆ. ಅದು ‘ಯೆರುಸಲೇಮನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಲು’ ಎಂಬ ಆದೇಶದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದೇಶವನ್ನು ದಾನಿಯೇಲನಿಗೆ ನೀಡಿ ಬರೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ (ಕ್ರಿ.ಪೂ. 537) ಈ ಕ್ಷಣಗಣನೆಯ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ನೋಡಲು ಅವನು ಬದುಕಿರಲಿಲ್ಲ.

ಯೆರುಸಲೇಮನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಆದೇಶ

ಆದರೆ ದಾನಿಯೇಲನ ನಂತರ, ಸುಮಾರು ನೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ನೆಹೆಮಿಯನು ಈ ಕ್ಷಣಗಣನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವದನ್ನು ನೋಡಿದನು. ಅದನ್ನು ತನ್ನ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಬರೆಯುತ್ತಾನೆ.

1ನಾನು ರಾಜನ ಪಾನಸೇವಕನಾಗಿದ್ದೆ. ಅರ್ತಷಸ್ತರಾಜನ ಇಪ್ಪತ್ತನೆಯ ವರ್ಷದ ಚೈತ್ರಮಾಸದಲ್ಲಿ, ರಾಜನು ದ್ರಾಕ್ಷಾರಸ ಪಾನಮಾಡುವ ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ದ್ರಾಕ್ಷಾರಸವನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟೆ. ನಾನು ಅವನ ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಹಿಂದೆ ಎಂದೂ ಖಿನ್ನನಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. 2ರಾಜ ನನಗೆ, “ನೀನು ಕಳೆಗುಂದಿದವನಾಗಿರುವೆ, ಏಕೆ? ನಿನ್ನ ದೇಹಾರೋಗ್ಯ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆಯಲ್ಲವೆ? ಇದಕ್ಕೆ ಮನೋವೇದನೆಯೇ ಹೊರತು ಬೇರೇನೂ ಕಾರಣ ಇರಲಾರದು,” ಎಂದು ಹೇಳಿದ. ನನಗೆ ಮಹಾಭೀತಿಯುಂಟಾಯಿತು. 3ನಾನು ರಾಜನಿಗೆ, “ರಾಜಾಧಿರಾಜರು ಚಿರಂಜೀವಿಯಾಗಿರಲಿ! ನನ್ನ ಪೂರ್ವಿಕರ ಸಮಾಧಿಗಳಿರುವ ಪಟ್ಟಣವು ಹಾಳಾಗಿ ಅದರ ಬಾಗಿಲುಗಳು ಬೆಂಕಿಯಿಂದ ಸುಟ್ಟುಹೋಗಿವೆ; ಹೀಗಿರುವಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ಮುಖ ಕಳೆಗುಂದದೆ ಇರಲು ಸಾಧ್ಯವೆ?,” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

4ಆಗ ರಾಜ, “ನಿನ್ನ ಆಶೆಯೇನು?,” ಎಂದು ಕೇಳಿದನು. ನಾನು ಪರಲೋಕ ದೇವರನ್ನು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿ, ಅವನಿಗೆ, “ರಾಜರ ಚಿತ್ತವಿರುವುದಾದರೆ, 5ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಸೇವಕನು ತಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ದಯೆಗೆ ಪಾತ್ರನಾಗಿದ್ದರೆ, ನನ್ನ ಪಿತೃಗಳ ಸಮಾಧಿಗಳಿರುವ ಪಟ್ಟಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಕಟ್ಟುವುದಕ್ಕೆ ಜುದೇಯ ನಾಡಿಗೆ ಹೋಗಲು ನನಗೆ ಅಪ್ಪಣೆಯಾಗಬೇಕು,” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. 6ರಾಜರ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲೇ ಕುಳಿತುಕೊಂಡಿದ್ದಳು ರಾಣಿ. ರಾಜ, “ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ನಿನಗೆ ಎಷ್ಟುಕಾಲಬೇಕು? ಯಾವಾಗ ಹಿಂದಿರುಗುವೆ,” ಎಂದು ವಿಚಾರಿಸಿದ. ನಾನು ಕಾಲವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಅವನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡು ಹೋಗಿಬರಲು ಅಪ್ಪಣೆಕೊಟ್ಟ.

ನೆಹೆಮಿಯಾ 2: 1-6

11ಅನಂತರ ಜೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಬಂದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಮೂರು ದಿನಗಳಿದ್ದೆ.

ನೆಹೆಮಿಯಾ 2: 11

ಇದು “ಯೆರುಸಲೇಮನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸುವ” ಆದೇಶವನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ಕ್ಷಣಗಣನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ದಾನಿಯೇಲನು ಪ್ರವಾದಿಸುವದಾಗಿತ್ತು. ಇದು ಪರ್ಷಿಯಾದ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅರ್ಟಾಕ್ಸೆರ್ಕ್ಸ್‌ನ, 20 ನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಕ್ರಿ.ಪೂ 465 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಆಳ್ವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದು ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆ ಈ ತೀರ್ಪನ್ನು ತನ್ನ  20 ನೇ ವರ್ಷ ಕ್ರಿ.ಪೂ 444 ರಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಯಿತು. ದಾನಿಯೇಲನ ನಂತರ ಸುಮಾರು ನೂರು ವರ್ಷಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪರ್ಷಿಯಾದ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ತನ್ನ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದನು, ಅದು ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಮುಂದಿಡುವ ಕ್ಷಣಗಣನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ರಹಸ್ಯವಾದ ಏಳು

“ಏಳು ‘ಏಳರ’ ಮತ್ತು ಅರವತ್ತೆರಡು ‘ಏಳರ’’’ನಂತರ ಕ್ರಿಸ್ತನು ಬಹಿರಂಗಗೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ದಾನಿಯೇಲನ ಪ್ರವಾದನೆಯು ಸೂಚಿಸಿದೆ.

‘ಏಳು’ ಎಂದರೇನು?

ಮೋಶೆಯ ನಿಯಮವು ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಚಕ್ರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಪ್ರತಿ 7 ನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯು ಕೃಷಿಯಿಂದ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುವುದರಿಂದ ಮಣ್ಣು ಮತ್ತೆ ತುಂಬುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ‘ಏಳು’ 7- ವರ್ಷಗಳ ಚಕ್ರವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಕ್ಷಣಗಣನೆ ಎರಡು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಮೊದಲ ಭಾಗವು ‘ಏಳು ಏಳರ’ ಅಥವಾ  ಏಳು 7- ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗಳು. ಇದು, 7*7 = 49 ವರ್ಷಗಳು, ಇದು ಯೆರುಸಲೇಮನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಸಮಯವಾಗಿದೆ. ಇದರ ನಂತರ ಅರವತ್ತೆರಡು ಏಳರ, ಆದ್ದರಿಂದ ಒಟ್ಟು ಕ್ಷಣಗಣನೆ 7*7+62*7 = 483 ವರ್ಷಗಳು. ಆಜ್ಞೆಯಿಂದ ಕ್ರಿಸ್ತನು ಬಹಿರಂಗಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ 483 ವರ್ಷಗಳು ಇರುತ್ತವೆ.

360 ದಿನಗಳ ವರ್ಷ

ನಾವು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಪ೦ಚಾ೦ಗ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಅನೇಕ ಪ್ರಾಚೀನರು ಮಾಡಿದಂತೆ, ಪ್ರವಾದಿಗಳು 360 ದಿನಗಳ ದೀರ್ಘ ವರ್ಷವನ್ನು ಬಳಸಿದರು. ಪ೦ಚಾ೦ಗದಲ್ಲಿ ‘ವರ್ಷದ’ ಸಮಯವನ್ನು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಲು ವಿಭಿನ್ನ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ (ಸೌರ ಕ್ರಾಂತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ) 365.24 ದೀರ್ಘ ದಿನಗಳು, ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನಾಂಗದವರಿಗೆ 354 ದಿನಗಳು (ಚಂದ್ರನ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ). ದಾನಿಯೇಲನು ಬಳಸಿದ್ದು 360 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಾರಿಯಾಗಿತ್ತು. ಆದ್ದರಿಂದ 483 ‘360-ದಿನ’ ವರ್ಷಗಳು ಎಂದರೆ 483*360/365.24 = 476 ಸೌರ ವರ್ಷಗಳು.

ಕ್ರಿಸ್ತನ ಆಗಮನವು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ

ಈಗ ನಾವು ಕ್ರಿಸ್ತನು ಯಾವಾಗ ಬರುವನೆಂದು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಬಹುದು. ನಾವು ‘ಕ್ರಿ.ಪೂ.’ ದಿಂದ ‘ಸಿಇ’ ಯುಗಕ್ಕೆ ಕೇವಲ 1 ವರ್ಷದೊಂದಿಗೆ 1 ಕ್ರಿ.ಪೂ. ದಿಂದ 1 ಸಿಇ ಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ (‘ಶೂನ್ಯ’ ವರ್ಷವಿಲ್ಲ). ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಪ್ರಾರಂಭದ ವರ್ಷಕ್ರಿ.ಪೂ 444 (ಅರ್ಟಾಕ್ಸೆರ್ಕ್ಸ್‌ನ 20 ನೇ ವರ್ಷ)
ಸಮಯದ ದೀರ್ಘ 476 ಸೌರ ವರ್ಷಗಳು
ಆಧುನಿಕ ಪಂಚಾಂಗದಲ್ಲಿ ಆಗಮನದ ನಿರೀಕ್ಷೆ (-444 + 476 + 1) (0 ಸಿಇ ಇಲ್ಲದ ಕಾರಣ‘+1’) =
ನಿರೀಕ್ಷಿತ ವರ್ಷ33 ಸಿಇ
ಕ್ರಿಸ್ತನ ಬರುವಿಕೆಯ ಆಧುನಿಕ ಪಂಚಾಂಗ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು

ನಜರೇತಿನ ಯೇಸು ಕತ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಯೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಬಂದದ್ದು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಆಚರಣೆಯಾದ ರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತ್ತು. ಆ ದಿನದಂದು ಆತನು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಘೋಷಿಸಿಕೊಂಡು ಮತ್ತು ಅವರ ಕ್ರಿಸ್ತನಾಗಿ ಯೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದನು. ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ – ವರ್ಷ 33 ಸಿಇ.

ಪ್ರವಾದಿಗಳಾದ ದಾನಿಯೇಲ ಮತ್ತು ನೆಹೆಮೀಯ, ಅವರು 100 ವರ್ಷಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಒಬ್ಬರನೊಬ್ಬರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ಕ್ಷಣಗಣನೆಯನ್ನು ಚಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಪ್ರವಾದನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ದೇವರಿಂದ ಹೊ೦ದಾಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ದಾನಿಯೇಲನು ತನ್ನ ‘ಏಳರ’ ದರ್ಶನವನ್ನು ಪಡೆದ 537 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಯೇಸು ಕ್ರಿಸ್ತನಾಗಿ ಯೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದನು. ಜೆಕರ್ಯನ ಕ್ರಿಸ್ತನ ಹೆಸರಿನ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯೊಂದಿಗೆ, ಈ ಪ್ರವಾದಿಗಳು ಅದ್ಭುತವಾದ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ದೇವರ ಯೋಜನೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಆಗಮನವನ್ನು ‘ದಿನ’ ಕ್ಕೆ’ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ

ಅದು ಸಂಭವಿಸುವ ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲೇ, ಪ್ರವೇಶನದ ವರ್ಷವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದು, ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಸಹಾ ಅದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದಾನಿಯೇಲನು ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಮೊದಲು 360-ದಿನಗಳ ವರ್ಷವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು 483 ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿದ್ದನು. ಅದರಂತೆಯೇ, ದಿನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು:

483 ವರ್ಷಗಳು  *  360 ದಿನಗಳು / ವರ್ಷ = 173880 ದಿನಗಳು

ಆಧುನಿಕ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಂಚಾಂಗದ  ಪ್ರಕಾರವಾಗಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 365.2422 ದಿನಗಳು/ವರ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದು 476 ವರ್ಷಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ 25 ದಿನಗಳು. (173880/365.24219879 = 476 ಉಳಿದದ್ದು 25)

ಅರ್ಟಾಕ್ಸೆರ್ಕ್ಸ್ ರಾಜ ಯೆರುಸಲೇಮಿನ ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದರು:

ಇಪ್ಪತ್ತನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಿಸಾನ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ…

ನೆಹೆಮೀಯ 2:1

ನಿಸಾನ್1ಖಚಿತವಾಗಿದೆ ಅಂದಿನಿಂದ ಯಹೂದಿಗಳ ಹೊಸ ವರ್ಷವು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಆಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜನು ನೆಹೆಮಿಯನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಚಂದ್ರ ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ಕಾರಣ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸಹ ನಿಸಾನ್ 1ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಆಧುನಿಕ ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರದೊಂದಿಗೆ ನಿಸಾನ್1, ಕ್ರಿ.ಪೂ 444 ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಯಾವಾಗ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರದ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ಪರ್ಷಿಯಾದ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅರ್ಟಾಕ್ಸೆರ್ಕ್ಸ್‌ನ 20 ನೇ  ವರ್ಷದ ನಿಸಾನ್ 1 ರ ಅರ್ಧಚಂದ್ರಾಕೃತಿಯನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ 4ನೇ ದಿನದ ರಾತ್ರಿ 10 ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ, ಕ್ರಿ.ಪೂ 444 ರಂದು ಆಧುನಿಕ ಪಂಚಾಂಗದಲ್ಲಿ ಇಡುತ್ತವೆ  [[1]].

ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರದ ದಿನಕ್ಕೆ

ಮೇಲೆ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ 476 ವರ್ಷಗಳ ದಾನಿಯೇಲನು ಪ್ರವಾದಿಸಿದ ಸಮಯವನ್ನು ಈ ದಿನಾಂಕಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 4, 33 ಸಿಇಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ದಾನಿಯೇಲನು ಪ್ರವಾದಿಸಿದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಚ್ 4, 33 ಸಿಇ ಉಳಿದ 25 ದಿನಗಳನ್ನು  ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ನಮಗೆ ಮಾರ್ಚ್ 29, 33 ಸಿಇ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 29, ಕ್ರಿ.ಶ 33, ಭಾನುವಾರ – ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರ – ಯೇಸು ಕತ್ತೆಯ  ಮೇಲೆ ಯೆರೂಸಲೇಮಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ, ಕ್ರಿಸ್ತನೆಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ ದಿನ.[2]

ಪ್ರಾರಂಭ – ತೀರ್ಪು ಹೊರಡಿಸಲಾಗಿದೆಕ್ರಿ.ಪೂ 444 , ಮಾರ್ಚ್ 4
ಸೌರ ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ (-444+ 476 +1)ಮಾರ್ಚ್ 4, 33 ಸಿಇ
ಏಳರಉಳಿದ 25 ದಿನಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿಮಾರ್ಚ್ 4 + 25 = ಮಾರ್ಚ್ 29, 33 ಸಿಇ
ಮಾರ್ಚ್ 29, 33 ಸಿಇಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರ ಯೇಸುವಿನ ಯೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ
ಮಾರ್ಚ್ 29, 33 ಸಿಇ ರಂದು, ಕತ್ತೆಯ ಮೇಲೆ ಹತ್ತಿ ಯೆರೂಸಲೇಮಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಯೇಸು ಜೆಕರ್ಯನ ಪ್ರವಾದನೆಯನ್ನ ಮತ್ತು ದಾನಿಯೇಲನ ಪ್ರವಾದನೆಯನ್ನ ಪೂರೈಸಿದನು.
ದಾನಿಯೇಲನ ‘ಏಳರ’ ಚಕ್ರವು  ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರ ದಿನದಂದು ಪೂರೈಸಲಾಗಿದೆ

ದಾನಿಯೇಲನು ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಮೊದಲು 173880 ದಿನಗಳ ಕುರಿತು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿದನು; ನೆಹೆಮೀಯನು  ಸಮಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ಅದು ಮಾರ್ಚ್ 29, 33 ಸಿಇ ರಂದು ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರದಂದು ಯೇಸು ಯೆರುಸಲೇಮಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ‘ಏಳರ’ ಲ್ಲಿ ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನಂತರ ಅದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಯೇಸು ಸೃಷ್ಟಿ ವಾರದ ನಂತರ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು, ಇನ್ನೊಂದು ಏಳು. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಆತನು ತನ್ನ ಶತ್ರು ಸಾವಿನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ನಡೆಸುವ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಚಲನೆಗೆ ಗೊತ್ತು ಪಡಿಸಿದನು.


[1] ಡಾ. ಹೆರಾಲ್ಡ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಹೋಹ್ನರ್, ಕ್ರಿಸ್ತನ ಜೀವನದ ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಅಂಶಗಳು. 1977. 176 ಪು.

[2] ಮುಂಬರುವ ಶುಕ್ರವಾರ ಪಸ್ಕಹಬ್ಬ, ಮತ್ತು ಪಸ್ಕಹಬ್ಬ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಸಾನ್ 14 ರಂದು ಇತ್ತು. ಸಿಇ 33 ರಲ್ಲಿ ನಿಸಾನ್ 14 ಏಪ್ರಿಲ್ 3. ಏಪ್ರಿಲ್ 3 ಶುಕ್ರವಾರದ 5 ದಿನಗಳ ಮೊದಲು, ಖರ್ಜೂರ ಗರಿಗಳ ಭಾನುವಾರ ಮಾರ್ಚ್ 29 ಆಗಿತ್ತು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *