ದಿನ 7: ಸಬ್ಬತ್ತಿನ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಸ್ತಿ

ಸ್ವಸ್ತಿ ಎಂಬ ಪದದಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವದೇನೆಂದರೆ :

ಸು (सु) – ಒಳ್ಳೆಯದು, ಚೆನ್ನಾಗಿ, ಶುಭಕರ

ಅಸ್ತಿ (अस्ति) – “ಅದು”

ಸ್ವಸ್ತಿ ಎನ್ನುವುದು ಜನರ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಗಳ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಬಯಸುವ ದೈವಾನುಗ್ರಹ ಅಥವಾ ಆಶೀರ್ವಾದ. ಇದು ದೇವರ ಮತ್ತು ಆತ್ಮದ ಮೇಲಿನ ನಂಬಿಕೆಯ ಘೋಷಣೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಗುಣಮಟ್ಟ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಯಾಗಿದ್ದು, ಒಬ್ಬರ ಉತ್ತಮ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಪರಸ್ಪರ ಬೆರೆಯುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ದೈವಾನುಗ್ರಹ/ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ದೃಶ್ಯ ಚಿಹ್ನೆಯಾದ ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಮೂಲಕವೂ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಲ-ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ  ಸ್ವಸ್ತಿಕ (卐) ಸಹಸ್ರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೈವತ್ವ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಯನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾಜಿಗಳ ಮೂಲಕ ಅದರ ಸಹ-ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಗೌರವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈಗ ಇದನ್ನು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಏಷ್ಯಾದಾದ್ಯಂತ ನಿಶ್ಚಿತ ಮನೋಭಾವಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ನಿಷೇದಾರ್ಥಕ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಈ ವ್ಯಾಪಕ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಗ್ರಹಿಕೆಗಳು 7 ನೇ ದಿನಕ್ಕೆ – ಶುಭ ಶುಕ್ರವಾರದ ನಂತರದ ದಿನಕ್ಕೆ ಅಂತಹ ಸೂಕ್ತ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

7 ನೇ ದಿನ – ಸಬ್ಬತ್ ವಿಶ್ರಾಂತಿ

ಯೇಸು ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸಿದ್ದನ್ನು 6 ನೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆ ದಿನದ ಅಂತಿಮ ಘಟನೆಯೆಂದರೆ ಯೇಸುವಿನ ಸಮಾಧಿ, ಅಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟಿತ್ತು.

55 ಇದಲ್ಲದೆ ಗಲಿಲಾಯದಿಂದ ಆತ ನೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದ ಸ್ತ್ರೀಯರು ಸಹ ಹಿಂಬಾಲಿಸಿ ಹೋಗಿ ಸಮಾಧಿಯನ್ನೂ ಆ ಸಮಾಧಿಯಲ್ಲಿ ಆತನ ದೇಹವನ್ನು ಹೇಗೆ ಇಟ್ಟರೆಂಬದನ್ನೂ ನೋಡಿದರು.
56 ಅವರು ಹಿಂತಿರುಗಿದವರಾಗಿ ಪರಿಮಳ ದ್ಯವ್ಯವನ್ನು ಸುಗಂಧ ತೈಲವನ್ನೂ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ಆಜ್ಞಾನು ಸಾರವಾಗಿ ಸಬ್ಬತ್ತಿನ ದಿನದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಲೂಕ 23: 55-56

ಆತನ ದೇಹವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಮಹಿಳೆಯರು ಬಯಸಿದ್ದರು ಆದರೆ ಸಮಯ ಮುಗಿದು ಹೋಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಸಬ್ಬತ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂಜೆ ಸೂರ್ಯಾಸ್ತಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಇದು ವಾರದ 7 ನೇ ದಿನವಾದ, ಸಬ್ಬತ್ ದಿನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಸೃಷ್ಟಿ ವಿವರಣೆಗೆ  ಅನುಸಾರವಾಗಿ, ಯಹೂದಿಗಳು ಸಬ್ಬತ್ ದಿನದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ದೇವರು 6 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ನಂತರ ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುವದೇನೆಂದರೆ:

ಗೆ ಆಕಾಶಗಳೂ ಭೂಮಿಯೂ ಅವುಗಳ ಸಮಸ್ತ ಸಮೂಹವೂ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಾದವು.
2 ಏಳನೆಯ ದಿನದಲ್ಲಿ ದೇವರು ತಾನು ಮಾಡಿದ್ದ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಗಿಸಿದ ಮೇಲೆ ಏಳನೆಯ ದಿನದಲ್ಲಿ ತಾನು ಮಾಡಿದ್ದ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸದಿಂದ ವಿಶ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡನು.

ಆದಿಕಾಂಡ 2: 1-2

ಮಹಿಳೆಯರು, ಆತನ ದೇಹವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರೂ, ಅವರ ವೇದಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆದರು.

ಇತರರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಸಮಯ

ಆದರೆ ಸಬ್ಬತ್ ದಿನದಲ್ಲಿ ಮಹಾ ಯಾಜಕರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು.

62 ಮರುದಿನ ಅಂದರೆ ಸೌರಣೆಯ ದಿನ ಕಳೆದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಧಾನಯಾಜಕರು ಮತ್ತು ಫರಿಸಾಯರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಪಿಲಾತನ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು–
63 ಅಯ್ಯಾ, ಆ ಮೋಸಗಾರನು ಇನ್ನೂ ಜೀವದಿಂದಿದ್ದಾಗ– ಮೂರು ದಿನಗಳಾದ ಮೇಲೆ ನಾನು ತಿರಿಗಿ ಏಳುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು ನಮ್ಮ ನೆನಪಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.
64 ಅವನ ಶಿಷ್ಯರು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದು ಅವನನ್ನು ಕದ್ದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ–ಅವನು ಸತ್ತವರೊ ಳಗಿಂದ ಎದ್ದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಜನರಿಗೆ ಹೇಳಿದರೆ ಕೊನೆಯ ತಪ್ಪು ಮೊದಲನೆಯದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕೆಟ್ಟದ್ದಾಗು ವದು. ಆದಕಾರಣ ಮೂರನೆಯ ದಿನದ ವರೆಗೆ ಸಮಾಧಿಯನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸುವಂತೆ ಅಪ್ಪಣೆ ಕೊಡ ಬೇಕು ಅಂ
65 ಪಿಲಾತನು ಅವರಿಗೆ–ಕಾವಲು ಗಾರರು ನಿಮಗೆ ಇದ್ದಾರಲ್ಲಾ, ನೀವು ಹೋಗಿ ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಅದನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿರಿ ಅಂದನು.
66 ಅವರು ಹೋಗಿ ಸಮಾಧಿಯನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿ ಕಲ್ಲಿಗೆ ಮುದ್ರೆಹಾಕಿ ಕಾವಲನ್ನು ಇಟ್ಟರು.

ಮತ್ತಾಯ 27: 62-66

ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಾ ಯಾಜಕರು ಸಬ್ಬತ್ ದಿನದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು, ಸಮಾಧಿಗೆ ಕಾವಲುಗಾರನನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು, ಯೇಸುವಿನ ದೇಹವು ಸಾವಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿತು, ಹಾಗೆಯೇ ಮಹಿಳೆಯರು ವಿಧೇಯತೆಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆದರು.

ಆತ್ಮವು ಸೆರೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ನರಕದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು

ಯೇಸು ತನ್ನ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಂತೆ ಮಾನವ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ತೋರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಈ ದಿನ ಪ್ರೇತಲೋಕದಲ್ಲಿ (ನರಕ) ಏನೋ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಸತ್ಯವೇದ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ:

4 ನಿಮ್ಮ ಕರೆಯುವಿಕೆಯ ಒಂದೇ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಕರೆಯಲ್ಪಟ್ಟಂತೆಯೇ ದೇಹವು ಒಂದೇ, ಆತ್ಮನು ಒಬ್ಬನೇ,
5 ಒಬ್ಬನೇ ಕರ್ತನು, ಒಂದೇ ನಂಬಿಕೆ, ಒಂದೇ ಬಾಪ್ತಿಸ್ಮ.
6 ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಂದೆಯಾಗಿರುವ ದೇವರು ಒಬ್ಬನೇ; ಆತನು ಎಲ್ಲರ ಮೇಲೆಯೂ ಎಲ್ಲರ ಮುಖಾಂತರವೂ ಎಲ್ಲರಲ್ಲಿಯೂ ಇರುವಾತನಾಗಿದ್ದಾನೆ.
7 ಆದರೆ ಕ್ರಿಸ್ತನು ಅನುಗ್ರಹಿಸಿದ ದಾನದ ಅಳತೆ ಗನುಸಾರವಾಗಿ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬನಿಗೆ ಕೃಪೆಯು ಕೊಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು.
8 ಆದದರಿಂದ–ಆತನು ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿಹೋದಾಗ ಸೆರೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ದಾನಗಳನ್ನು ಕೊಟ್ಟನು ಎಂದು ಆತನು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.
9 (ಏರಿ ಹೋದನೆಂದು ಹೇಳಿ ದ್ದರಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಭೂಮಿಯ ಅಧೋಭಾಗಕ್ಕೆ ಇಳಿ ದಿದ್ದನೆಂತಲೂ ಹೇಳಿದ ಹಾಗಾಯಿತಲ್ಲವೇ?

ಎಫೆಸದವರಿಗೆ 4: 8-9

ಯೇಸು ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಇಳಿದನು, ನಾವು ಇದನ್ನು ನರಕ (ಪ್ರೇತಲೋಕ) ಅಥವಾ ಪಿತೃಲೋಕ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೇವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಪಿತ್ರರು (ಸತ್ತ ಪೂರ್ವಜರು) ಯಮ (ಯಮರಾಜ) ಮತ್ತು ಯಮ-ದೂತರಿಂದ ಬಂಧಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಯಮ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗುಪ್ತ   (ಧರ್ಮರಾಜ) ಸತ್ತವರನ್ನು ಸೆರೆಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಯೇಸು 7 ನೇ ದಿನದಂದು ಆತನ ದೇಹವು ಮರಣದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಆತನ ಆತ್ಮವು ಸಹಾ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಇಳಿದು ಹಾಗೂ ಅಲ್ಲಿನ ಸೆರೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ, ನಂತರ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮೇಲಕ್ಕೇರಿದನು ಎಂಬದಾಗಿ ಸುವಾರ್ತೆಯು ಘೋಷಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿವರಿಸಿದಂತೆ…

ಯಮ, ಯಮ-ದೂತರು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗುಪ್ತರು ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು

15 ಆತನು ದೊರೆತನಗಳನ್ನೂ ಅಧಿಕಾರ ಗಳನ್ನೂ ಕೆಡಿಸಿ ಶಿಲುಬೆಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಜಯ ಗೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ತೋರಿಸಿದನು.

ಕೊಲೊಸ್ಸೆಯವರಿಗೆ 2:15

ಯೇಸು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನರಕದಲ್ಲಿ (ಯಮ, ಯಮ-ದೂತರು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗುಪ್ತ) ಸೋಲಿಸಿದನು, ಸತ್ಯವೇದವು ಅವರನ್ನು ಸೈತಾನ (ಚಾಡಿಕೋರ), ದೆವ್ವ (ಎದುರಾಳಿ), ಸರ್ಪ (ನಾಗ) ಮತ್ತು ಅಧೀನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೆಂದು ಕರೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಬಂಧಿಯಾಗಿದ್ದವರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೇಸುವಿನ ಆತ್ಮವು ಇಳಿಯಿತು.

ಯೇಸು ಈ ಸೆರೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ನರಕದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನವರಿಗೆ ಅದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಯೇಸು ಸಾವಿನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಜೀವಂತವಾಗಿದ್ದವರು ತಿಳಿದಿದ್ದರು. ಇದು ಶಿಲುಬೆಯ ಸ್ವಭಾವವಾಗಿದೆ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಏಕಕಾಲದ ವಿಭಿನ್ನ ದಿಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿ ತೋರುತ್ತವೆ. ತನ್ನ ಸಾವಿನ ನಷ್ಟದಿಂದ 6 ನೇ ದಿನವು ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಆದರೆ ಇದು ನರಕದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಳುಗಳಿಗೆ ಜಯವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿತು. ಆತನ 6 ನೇ ದಿನದ ಸೋಲು ಅವರ 7 ನೇ ದಿನದ ಗೆಲುವಿಗೆ ದಾರಿಯಾಯಿತು. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸ್ವಸ್ತಿಕ ವಿರುದ್ಧ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದಂತೆ, ಶಿಲುಬೆಯೂ ಸಹ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಸ್ತಿಕವನ್ನು ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಯೋಚಿಸೋಣ

ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಪ್ರಧಾನ ತೋಳುಗಳ ಛೇದಕವು ಶಿಲುಬೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಯೇಸುವಿನ ಆರಂಭಿಕ ಅನುಯಾಯಿಗಳು ಸ್ವಸ್ತಿಕವನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಬಳಸಿದರು.

ಕ್ರಾಸ್ ಸ್ವಸ್ತಿಕದಲ್ಲಿ ‘ಇನ್’ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಸ್ವಸ್ತಿಕವು ಜೆಸುಗೆ ಭಕ್ತಿ ತೋರಿಸುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ

ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಅಂಚುಗಳ ಮೇಲೆ ಬಾಗಿದ ತೋಳುಗಳು ಎಲ್ಲಾ ದಿಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಶಿಲುಬೆಯ ಈ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ; ಅದರ ಸೋಲು ಮತ್ತು ಗೆಲುವು, ಅದರ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಲಾಭ, ನಮ್ರತೆ ಮತ್ತು ವಿಜಯ, ದುಃಖ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ, ದೇಹವು ಸಾವಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಆತ್ಮ ಎನ್ನುವಂತಹ ಎರಡನ್ನೂ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ವಸ್ತಿಕವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಂಕೇತಿಸುವ ಹಾಗೆ ಆ ದಿನವು ಅನೇಕ ಏಕಕಾಲಿಕ ವಿರೋಧಗಳನ್ನು ಹೊರತಂದಿತು.

ಎಲ್ಲೆಡೆಯೂ ಶಿಲುಬೆಯ ಸ್ವಸ್ತಿ

ಶಿಲುಬೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಭೂಮಿಯ ನಾಲ್ಕು ಮೂಲೆಗಳಿಗೆ; ಉತ್ತರ, ದಕ್ಷಿಣ, ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ ಸಾಗುತ್ತದೆ. ಬಾಗಿದ ತೋಳುಗಳು ಸೂಚಿಸುವ ನಾಲ್ಕು ದಿಕ್ಕುಗಳಿಂದ ಸಂಕೇತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲೆಡೆ ಕ್ರಾಸ್ ಸ್ವಸ್ತಿ

ನಾಜಿ ದುಷ್ಕೃತ್ಯವು ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಶುಭವನ್ನು ಕೆಡಿಸಿತು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರು ಇದನ್ನು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಹೇಗೆ ಇತರ ಪ್ರಭಾವಗಳು ಯಾವುದೇ ಶುಭದ ಶುದ್ಧತೆಯನ್ನು ಭ್ರಷ್ಟಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆಕಾರ ಕೆಡಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಸ್ವಸ್ತಿಕವು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದೇ ರೀತಿ ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯಶಾಹಿ ಮತ್ತು ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ಸುವಾರ್ತೆಯನ್ನು  ಅಪಹರಿಸಿದೆ. ಮೂಲತಃ ಸಾವನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಭರವಸೆ ಮತ್ತು ಶುಭ ಸಂದೇಶದ ಏಷ್ಯಾದ ಬೋಧನೆಯನ್ನು, ಅನೇಕ ಏಷ್ಯನ್ನರು ಈಗ  ಯುರೋಪಿಯನ್ ಅಥವಾ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಅವಶೇಷ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ನಾಜಿ ಸಹ-ಆಯ್ಕೆಯ ಆಳವಾದ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಸಾಂಕೇತಿಕತೆಗೆ ನೋಡಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯರನ್ನು ಬೇಡಿಕೊಂಡಂತೆ, ಸ್ವಸ್ತಿಕವು ಸತ್ಯವೇದ  ಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮೂಲ ಸುವಾರ್ತಾ ಸಂದೇಶದೊಂದಿಗೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ನಮಗೆ ಒಂದು ಜ್ಞಾಪನೆಯಾಗಿದೆ.

ಮುಂದಿನ ದಿನವನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ಆದರೆ ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಬಾಗಿದ ಪಕ್ಕಕ್ಕಿರುವ ತೋಳುಗಳು ಈ ಸಬ್ಬತ್ತಿನ 7 ನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಕೊಡುವದಾಗಿದೆ.

ದಿನ 7 ದೃಷ್ಟಿಕೋನ: 6 ನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಮತ್ತು ಪುನರುತ್ಥಾನದ ಮೊದಲ ಹಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಮುಂದೆ

ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದಿನದ ನಡುವೆ-7 ನೇ ದಿನವು ಬರುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಸ್ವಸ್ತಿಕದ ಕೆಳಭಾಗದ  ಪಕ್ಕಕ್ಕಿರುವ ತೋಳು ಶುಭ ಶುಕ್ರವಾರ ಮತ್ತು ಅದರ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಮೇಲ್ಭಾಗದ ಪಕ್ಕಕ್ಕಿರುವ ತೋಳು ಮರುದಿನ, ಹೊಸ ವಾರದ ಭಾನುವಾರದಂದು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಯೇಸು ಮರಣವನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ದಿನದಂದು ಮೂಲತಃ ಪ್ರಥಮಫಲಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದಿನ 7: ಯೇಸುವಿನ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸಬ್ಬತ್ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನುಇಬ್ರೀಯ ವೇದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಲಾಗಿದೆ  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *