ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಿಮ್ಮ ವೃಷಭ ರಾಶಿ

ಟಾರಸ್, ಅಥವಾ ವೃಷಭ ರಾಶಿ, ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಕೊಂಬುಗಳೊಂದಿಗೆ ಉಗ್ರ, ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಗೂಳಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಇಂದಿನ ಜಾತಕ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಪ್ರೀತಿ, ಅದೃಷ್ಟ, ಸಂಪತ್ತು, ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಕಾಣಲು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಜಾತಕ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಆದರೆ ಗೂಳಿ ಎಲ್ಲಿಂದ ಬಂತು?

ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳಿಗೆ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ! ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ – ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇರೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವಾಗ ನೀವು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೀರಿ…

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ, ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಹನ್ನೆರಡು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತನೆಯದು, ಅದು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಕಥೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿತು. ನಾವು ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯಿಂದ ಧನು ರಾಶಿಯ ವರೆಗೆ  ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಘಟಕವನ್ನು ರಚಿಸಿ, ಮಹಾ ರಕ್ಷಕನು ಮತ್ತು ಆತನ ಶತ್ರುವಿನೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸಂಘರ್ಷದ ಕುರಿತು ವಿವರಿಸುವದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಮಕರ ರಾಶಿಯಿಂದ ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ವರೆಗೆ ನಮಗಾಗಿ ಈ  ರಕ್ಷಕನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತೊಂದು ಘಟಕವನ್ನು ರಚಿಸಿತು. ವೃಷಭ ರಾಶಿ ರಕ್ಷಕನ ಹಿಂತಿರುಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಆತನ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಜಯವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂರನೇ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಘಟಕವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ಘಟಕವು ಗೂಳಿಯೊಂದಿಗೆ ತೆರೆಯುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಸಿಂಹದೊಂದಿಗೆ (ಸಿಂಹ ರಾಶಿ) ಮುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ, ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಎಲ್ಲಾ ಜನರಿಗಾಗಿ ಇರುವಂತಹದ್ದು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಎಲ್ಲರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಆಧುನಿಕ ಜಾತಕ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಹುದುಗಿರುವ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಥೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ

ಟಾರಸ್ (ಅಥವಾ ವೃಷಭ ರಾಶಿ) ಎನ್ನುವುದು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಸಮೂಹವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರಮುಖ ಕೊಂಬುಗಳೊಂದಿಗೆ ಗೂಳಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ನೀವು ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೊಂಬುಗಳೊಂದಿಗಿರುವ ಗೂಳಿಯನ್ನು ಹೋಲುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನೋಡಬಹುದೇ?

ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು

ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಇತರ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕ ಚಿತ್ರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ. ಗೂಳಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದೆಯೇ?

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ  ಭೌಗೋಳಿಕದಲ್ಲಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿ

ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ನೀವು ಕೊಂಬಿನೊಂದಿಗೆ  ಗೂಳಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದೇ? ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದ ಕೆ ಅಕ್ಷರದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ರೇಖೆಗಳ ಮೂಲಕ  ನಕ್ಷತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ವೃಷಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ

ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. 2000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಳೆಯದಾದ, ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಗೂಳಿಯ ಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.   

ಡೆಂಡೆರಾ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿ

ಹಿಂದಿನ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಂತೆ, ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಗೂಳಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದಲೇ ಗಮನಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಗೂಳಿಯ ಕಲ್ಪನೆಯು ಮೊದಲು ಬಂದಿತು. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರವನ್ನು  ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಆವರಿಸಿದರು. ನಂತರ ಪ್ರಾಚೀನರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವೃಷಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವನ್ನು ತೋರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಗೂಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಬಹುದು.

ಆದರೆ ಯಾಕೆ? ಪ್ರಾಚೀನರಿಗೆ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು?

ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಗೂಳಿಯ ಮೂಲ ಅರ್ಥ

ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಚಿತ್ರವು ಗೂಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಕೊಂಬುಗಳೊಂದಿಗೆ, ತಲೆ ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ದಾಳಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವಂತಹ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಗೂಳಿಯು ತೀವ್ರವಾದ ಕೋಪವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಅದರ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ರಕ್ತಪಾತಕ್ಕೀಡಾಗಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ, ವೇಗವಾದ ಮತ್ತು ಮಿತಿಯಿಲ್ಲದ ಶಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ರಭಸದಿಂದ ಅಪ್ಪಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿತ್ರವಾಗಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿ – ಕೃತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಕತ್ತಿನ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುವ ನಕ್ಷತ್ರ ಗುಂಪನ್ನು ಕೃತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ (ಅಥವಾ ಏಳು ಸಹೋದರಿಯರು) ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಕೃತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ ಆರಂಭಿಕ ನೇರ ಉಲ್ಲೇಖವು ಸತ್ಯವೇದದಲ್ಲಿರುವ  ಯೋಬನ ಪುಸ್ತಕದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಯೋಬನು ಸುಮಾರು 4000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಅಬ್ರಹಾಮನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದನು. ನಾವು ಅಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತೇವೆ:

9.ಸಪ್ತರ್ಷಿಗಳನ್ನೂ ಮೃಗಶಿರವನ್ನೂ ಕೃತ್ತಿಕೆಯನ್ನೂ ತೆಂಕಣ ದಿಕ್ಕಿನ ನಕ್ಷತ್ರಗ್ರಹಗಳನ್ನೂ ನಿರ್ಮಿಸಿದವನು ಆತನೇ.

ಯೋಬನು 9:9

ಆದ್ದರಿಂದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನು ಕೃತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ (ಮತ್ತು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯೂ ಸಹ) ಸೇರಿದಂತೆ, ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದನು. ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಕೊಂಬುಗಳು ಮತ್ತು ಕೀರ್ತನೆಗಳು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೀಲಿಗಳಾಗಿವೆ. ಕ್ರಿಸ್ತನು ದಾವೀದನ ವಂಶಾವಳಿಯಿಂದ ಬರಬೇಕಾಗಿತ್ತು (ಶೀರ್ಷಿಕೆ ‘ಅಭಿಷಿಕ್ತನು’ = ‘ಕ್ರಿಸ್ತನು’). ಮುಂಬರುವ ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಚಿತ್ರಗಳ ನಡುವೆ ‘ಕೊಂಬು’ ಕೂಡ ಇತ್ತು.

17.ಇಲ್ಲಿಯೇ ದಾವೀದನ ಕೊಂಬು ಚಿಗುರುವಂತೆ ಮಾಡುವೆನು; ನನ್ನ ಅಭಿಷಿಕ್ತನ ದೀಪವು ಉರಿಯುತ್ತಲೇ ಇರಬೇಕೆಂದು ನೇವಿುಸಿದ್ದೇನೆ.

ಕೀರ್ತನೆಗಳು 132:17

10.ಆದರೆ ನನ್ನ ಕೊಂಬನ್ನು ಕಾಡುಕೋಣದ ಕೊಂಬಿನಂತೆ ಎತ್ತಿದ್ದೀ; ಚೈತನ್ಯತೈಲದಿಂದ ನನ್ನನ್ನು ಅಭಿಷೇಕಿಸಿದ್ದೀ.

ಕೀರ್ತನೆಗಳು 92:10

‘ಕೊಂಬು’ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಅಭಿಷಿಕ್ತನು (ಕ್ರಿಸ್ತನು) ದಾವೀದನ ಕೊಂಬು ಆಗಿದ್ದಾನೆ. ಆತನು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಬರೋಣದಲ್ಲಿ ಸೇವಕನಾಗಿ ಬಂದ ಕಾರಣ ಕೊಂಬನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಆತನ ಎರಡನೇ ಬರೋಣ ಹೇಗಿರುವದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಗೂಳಿಯ ಬರೋಣ

1.ಜನಾಂಗಗಳೇ, ಸಮೀಪಿಸಿ ಕೇಳಿರಿ; ಜನಗಳೇ, ಕಿವಿಗೊಡಿರಿ! ಭೂವಿುಯೂ ಅದರಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ತವೂ, ಲೋಕವೂ ಅದರಿಂದ ಉದ್ಭವಿಸುವದೆಲ್ಲವೂ ಆಲಿಸಲಿ. 2.ಯೆಹೋವನು ಸಕಲ ಜನಾಂಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೋಪಮಾಡಿ ಅವುಗಳ ಸೈನ್ಯದ ಮೇಲೆ ರೋಷಗೊಂಡು ಅವರನ್ನು ಕೊಲೆಗೆ ಈಡುಮಾಡಿ ನಿಶ್ಶೇಷವಾಗಿ ಸಂಹರಿಸಿದ್ದಾನಷ್ಟೆ. 3.ಅವರಲ್ಲಿ ಹತರಾದವರು ಬಿಸಾಡಲ್ಪಡುವರು, ಅವರ ಶವಗಳ ದುರ್ವಾಸನೆಯು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಬಡಿಯುವದು; ಅವರ ರಕ್ತಪ್ರವಾಹದಿಂದ ಗುಡ್ಡಗಳು ಕರಗುವವು. 4.ನಕ್ಷತ್ರಸೈನ್ಯವೆಲ್ಲಾ ಕ್ಷಯಿಸುವದು, ಆಕಾಶ ಮಂಡಲವು ಸುರಳಿಯಂತೆ ಸುತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವದು; ದ್ರಾಕ್ಷೆಯ ಎಲೆ ಒಣಗಿ ಗಿಡದಿಂದ ಬೀಳುವಂತೆಯೂ ಅಂಜೂರ ಮರದಿಂದ ತರಗು ಉದುರುವ ಹಾಗೂ ತಾರಾಮಂಡಲವೆಲ್ಲಾ ಬಾಡಿ ಬೀಳುವದು. 5.ನನ್ನ ಖಡ್ಗವು ಮೇಲಿನ ಲೋಕದಲ್ಲಿ ರೋಷಪಾನಮಾಡಿ ನಾನು ಶಪಿಸಿದ ಎದೋಮೆಂಬ ಜನಾಂಗದ ಮೇಲೆ ನ್ಯಾಯತೀರಿಸುವದಕ್ಕೆ ದುಮುಕುವದು. 6.ಯೆಹೋವನ ಖಡ್ಗವು ರಕ್ತಮಯವಾಗಿದೆ; ಅದು ವಪೆಯಿಂದಲೂ ಕುರಿ ಹೋತಗಳ ರಕ್ತದಿಂದಲೂ ಟಗರುಗಳ ಹುರುಳಿಕಾಯಿಗಳ ಕೊಬ್ಬಿನಿಂದಲೂ ಭರಿತವಾಗಿದೆ; ಯೆಹೋವನು ಬೊಚ್ರದಲ್ಲಿ ಬಲಿಯನ್ನೂ ಎದೋಮ್ ಸೀಮೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಕೊಲೆಯನ್ನೂ ಮಾಡಬೇಕೆಂದಿದ್ದಾನಷ್ಟೆ. 7.ಈ ಯಜ್ಞಪಶುಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾಡುಕೋಣಗಳೂ ಹೋರಿಗೂಳಿಗಳೂ ಬರುವವು; ಆ ದೇಶವು ರಕ್ತದಿಂದ ನೆನೆಯುವದು, ಅಲ್ಲಿನ ದೂಳು ಕೊಬ್ಬಿನಿಂದ ಜಿಡ್ಡಾಗುವದು. 8.ಏಕಂದರೆ ಯೆಹೋವನು ಮುಯ್ಯಿತೀರಿಸುವ ದಿನವು ಬಂದಿದೆ; ಚೀಯೋನಿನ ವ್ಯಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ [ಎದೋವಿುಗೆ] ದಂಡನೆವಿಧಿಸತಕ್ಕ ವರುಷವು ಒದಗಿದೆ.

ಯೆಶಾಯನು 34:1-8

ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಕರಗುವಿಕೆಯು ಯೇಸು ತನ್ನ ಹಿಂತಿರುಗುವಿಕೆಯ ಸಂಕೇತವೆಂದು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾದಿಯಾದ ಯೆಶಾಯನು (ಕ್ರಿ.ಪೂ 700) ಇದೇ ಘಟನೆಯನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಇದು ಜಗತ್ತನ್ನು ನೀತಿವಂತಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಕ್ರಿಸ್ತನ ಬರೋಣದ ಸಮಯವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ – ಮುಂಬರುವ ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪಿನ ಸಮಯ. ಇದನ್ನು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಆತನು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶನಾಗಿ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಜಾತಕ

ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ‘ಹೋರೋ’ವನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ.

6.ಮತ್ತೊಬ್ಬ ದೇವದೂತನು ಆಕಾಶಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾರಿಹೋಗುವದನ್ನು ಕಂಡೆನು. ಭೂನಿವಾಸಿಗಳಾಗಿರುವ ಸಕಲ ಜನಾಂಗ ಕುಲ ಪ್ರಜೆಗಳವರಿಗೂ ಸಕಲ ಭಾಷೆಗಳನ್ನಾಡುವವರಿಗೂ ಸಾರಿಹೇಳುವದಕ್ಕೆ ನಿತ್ಯವಾದ ಶುಭವರ್ತಮಾನವು ಅವನಲ್ಲಿತ್ತು. 7.ಅವನು – ನೀವೆಲ್ಲರು ದೇವರಿಗೆ ಭಯಪಟ್ಟು ಆತನನ್ನು ಘನಪಡಿಸಿರಿ, ಆತನು ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪುಮಾಡುವ ಗಳಿಗೆಯು ಬಂದಿದೆ. ಭೂಲೋಕ ಪರಲೋಕಗಳನ್ನೂ ಸಮುದ್ರವನ್ನೂ ನೀರಿನ ಬುಗ್ಗೆಗಳನ್ನೂ ಉಂಟುಮಾಡಿದಾತನಿಗೆ ನಮಸ್ಕಾರ ಮಾಡಿರಿ ಎಂದು ಮಹಾಶಬ್ದದಿಂದ ಹೇಳಿದನು.

ಪ್ರಕಟನೆ 14: 6-7

ಪ್ರವಾದಿಯ ಓದುವಿಕೆ ಈ ಸಮಯವು ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಜಾತಕದಲ್ಲಿ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಸಮಯ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಓದುವಿಕೆ

ಇಂದು ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ವೃಷಭ ರಾಶಿ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.

ವೃಷಭ ರಾಶಿಯು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಅಂತ್ಯವು ಅಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಬಲವಾದ ಹೊಡೆತದೊಂದಿಗೆ ಬರುವದು ಮತ್ತು ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ದೀಪಗಳು ಹಾರಿಹೋಗುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಕ್ಷತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲು ಸುತ್ತಲೂ ಯಾವುದೇ ಗ್ರಹಗಳು ಸಹಾ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ದೀಪಗಳು ಇನ್ನೂ ಉರಿಯುವಾಗಲೇ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು. ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ನಮ್ರತೆಯ ಲಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಏಕೆಂದರೆ ದೇವರು ಅಹಂಕಾರಿಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಾನೆ ಆದರೆ ತಾಳ್ಮೆಯುಳ್ಳವರಿಗೆ ಕೃಪೆಯನ್ನು ಅನುಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಆತನ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿನ ಹೆಮ್ಮೆಯ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಇರುವದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಅದರ ಶಬ್ದಗಳಿಂದ, ನೀವು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕರುಣೆಗಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಆತನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರೋ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನು ಆತನು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಒಂದು ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಆತನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವದಾದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತಾಗುವದು? ಆತನ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ಆತನ ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಿದರೆ ಆಗ ನೀವು ಆತನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುವದಾಗಿದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಕನಿಷ್ಠ, ಆತನ ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದು ಎಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು.

ಆತನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆಲೆ ಕೊಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ಲಕ್ಷಣವೆಂದರೆ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಪ್ರೀತಿಸುವುದು ಎಂಬದಾಗಿದೆ. ಪ್ರೀತಿ ಏನೆಂಬುದರ ಆತನ ಕಲ್ಪನೆಯು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಕಲ್ಪನೆಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಜವಾದ ಪ್ರೀತಿ ಏನು ಎಂದು ಆತನು ಹೇಳುವದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಆತನ ಪ್ರೀತಿಯ ಕಲ್ಪನೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ, ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಪ್ರಣಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಆತನ ಪ್ರೀತಿಯು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ  ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದನು, ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚು ಮಾತನಾಡಿದನು. ಆತನು ಪ್ರೀತಿಯು ತಾಳ್ಮೆಯುಳ್ಳದ್ದು ಮತ್ತು ದಯೆ ತೋರಿಸುವದು ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಕಿಚ್ಚು ಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಹೊಗಳಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಉಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. ಈ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಸಮಯಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಮುಂದೆ ಸಾಗುತ್ತದೆ. ಅದು ಅಂತಿಮ ಆಲೋಚನೆಯಂತೆ, ದೇವದೂತನು ಎಲ್ಲಾ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಘೋಷಿಸಬೇಕಾದ ‘ನಿತ್ಯ ಸುವಾರ್ತೆ’ ಏನೆಂದು ತಿಳಿಯಲು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಬಹುದು.

ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಮೂಲಕ ಮತ್ತಷ್ಟು ಮತ್ತು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯೊಳಗೆ ಆಳವಾಗಿ

ವೃಷಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವವರಿಗೆ ಏನು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಿಥುನ ರಾಶಿ ಚಿತ್ರಿಸುವದು. ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಆಧಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ. ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ಓದಿರಿ.

ಆದರೆ ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ನೋಡಿ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *