ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಭ ರಾಶಿ

ಅಕ್ವೇರಿಯಸ್, ಅಥವಾ ಕುಂಭ, ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಆರನೇ ಕುಂಡಲಿ ಮತ್ತು ಇದು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಘಟಕದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಬರಲಿರುವಾತನ ವಿಜಯದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಕ್ವೇರಿಯಸ್, ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ‘ನೀರು-ಹೊರುವವ’ ಎಂಬುದಾಗಿದ್ದೂ ಆಕಾಶ ಭರಣಿಯಿಂದ ನೀರಿನ ನದಿಗಳನ್ನು ಸುರಿಯುವ ಮನುಷ್ಯನ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆಧುನಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಪ್ರೀತಿ, ಅದೃಷ್ಟ, ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಮೂಲಕ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಕಾಣಲು ಜಾತಕ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಆದರೆ ಸಂಪತ್ತು, ಅದೃಷ್ಟ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿನ ಸಂತೋಷಕ್ಕಾಗಿರುವ ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕುಂಭ ರಾಶಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕುಂಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮನುಷ್ಯ ಮಾತ್ರ ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತೃಪ್ತಿಗೊಳಿಸುವ ನೀರನ್ನು ಒದಗಿಸಬಲ್ಲವನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ತನ್ನ ನೀರನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಜನರಿಗೆ ನೀಡುತ್ತಾನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಆಧುನಿಕ ಜಾತಕ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ, ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಅಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಕುಂಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕಥೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅವನ ನೀರಿನಿಂದ ಕುಡಿಯಬೇಕೆ ಎಂದು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದ ಕುಂಭ ರಾಶಿ

ಕುಂಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ನೀವು ಈ ನಕ್ಷತ್ರ ಪ್ರಕಾಶದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನು ಪಾತ್ರೆಯಿಂದ ನೀರನ್ನು ಸುರಿಯುವುದನ್ನು ಹೋಲುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನೋಡಬಹುದೇ?

ಕುಂಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದ ಭಾವಚಿತ್ರ

ನಾವು ಕುಂಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದರೂ ಸಹ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಚಿತ್ರವನ್ನು ‘ನೋಡುವುದು’ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಹೇಗೆ ಇದರಿಂದ ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ನೀರು ಸುರಿಯುವನು ಎಂದು ಸಹಾ ಯಾರಾದರೂ ಯೋಚಿಸಬಹುದು?

ರೇಖೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಕ್ಷತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಕುಂಭ ರಾಶಿ

ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. 2000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹಳೆಯದಾದ, ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ, ನೀರು-ಹೊರುವವ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಚಿತ್ರಣವು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮೀನಿಗೆ ನೀರು ಹರಿಯುವುದನ್ನು ಬದಿಯಲ್ಲಿರುವ ರೇಖಾಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಹ ನೋಡಬಹುದು.

ಐಗುಪ್ತದ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಡೆಂಡೆರಾದಲ್ಲಿ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ದಕ್ಷಿಣ ಗೋಳಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವಂತೆ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರಕಟನಪತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಶಿಚಕ್ರ ನಕ್ಷತ್ರ ನಕಾಸೆಯಲ್ಲಿ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಕುಂಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ನಂತರವೂ, ಈ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯ, ಭರಣಿ ಮತ್ತು ಸುರಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಹೋಲುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ‘ನೋಡುವುದು’ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿತ್ರಗಳು ಕೆಳಗೆ ಇವೆ.

ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ನದಿಗಳು

ಮೀನುಗಳಿಗೆ ನೀರನ್ನು ಸುರಿಯುವ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಮನುಷ್ಯನ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿತ್ರ (ಪಿಸ್ಕಿಸ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ – ದಕ್ಷಿಣ ಮೀನು)
ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಪಿಸ್ಕಿಸ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ – ದಕ್ಷಿಣದ ಮೀನುಗಳಿಗೆ ನೀರನ್ನು ಸುರಿಯುವುದಾಗಿ ನೋಡಲಾಗಿದೆ

ಹಿಂದಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಂತೆ, ನೀರು-ಹೊರುವವನ ಚಿತ್ರಣವು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದಿಂದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಇದು ನಕ್ಷತ್ರ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದೊಳಗೆ ಸಹಜವಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ನೀರು-ಹೊರುವವನ ಕಲ್ಪನೆ ಮೊದಲು ಬಂದಿತು. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲಿನ ಚಿತ್ರವಾಗಿ ಜ್ಞಾಪಕ ಸಹಾಯವಾಗಿ ಆವರಿಸಿದರು. ಪ್ರಾಚೀನರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನೀರು-ಹೊರುವವನ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿದರು. ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಿದಂತೆ ಇದು ಅದರ ಮೂಲ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು.

ಆದರೆ ಯಾಕೆ? ಮತ್ತು ಪ್ರಾಚೀನರಿಗೆ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನಾಗಿತ್ತು?

ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ದಕ್ಷಿಣ ಮೀನಿನ ಸಮೂಹದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಏಕೆ? ಆದ್ದರಿಂದ ಕುಂಭ ರಾಶಿಯಿಂದ ನೀರು ಮೀನುಗಳಿಗೆ ಹರಿಯುತ್ತಿತ್ತು  

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆ

ದೇವರು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದನೆಂದು ಸತ್ಯವೇದದ ಪ್ರಾಚೀನ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಘೋಷಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆತನ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳು ಮಾನವಕುಲಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದವು. ಹೀಗೆ ಆದಾಮ/ಮನು ಮತ್ತು ಅವನ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ವಂಶಸ್ಥರಿಗೆ ದೇವರ ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಿದರು. ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಮುಂಬರುವ ಕನ್ಯೆಯ ಮಗ – ಯೇಸುವಿನ ಕುರಿತು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿತು. ನಾವು ದೊಡ್ಡ ಸಂಘರ್ಷದ ಕಥೆಯ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈಗ ನಾವು ಆತನ ವಿಜಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಎರಡನೇ ಘಟಕದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ.

ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಮೂಲ ಅರ್ಥ

ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಪುರಾತನರಿಗೆ ಎರಡು ವಿಶೇಷ ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಿತು, ಅದು ಇಂದಿಗೂ ನಮಗೆ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

  • ನಾವು ಬಾಯಾರಿದ ಜನರು (ದಕ್ಷಿಣ ಮೀನು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ)
  • ಮನುಷ್ಯನಿಂದ ಬರುವ ನೀರು ಮಾತ್ರ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಣಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಎರಡು ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹಾ ಪ್ರಾಚೀನ ಋಷಿ/ಪ್ರವಾದಿಗಳು ಕಲಿಸಿದರು.

ನಮಗೆ ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಗಿದೆ

ಪ್ರಾಚೀನ ಪ್ರವಾದಿಗಳು ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಕೀರ್ತನೆಗಳು (ಪ್ರಾಚೀನ ಗೀತೆಗಳು) ಈ ರೀತಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತವೆ:

1.ದೇವರೇ, ಬಾಯಾರಿದ ಜಿಂಕೆಯು ನೀರಿನ ತೊರೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೋ ಹಾಗೆಯೇ ನನ್ನ ಮನವು ನಿನ್ನನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. 2.ನನ್ನ ಮನಸ್ಸು ದೇವರಿಗಾಗಿ, ಚೈತನ್ಯ ಸ್ವರೂಪನಾದ ದೇವರಿಗಾಗಿ ಹಾರೈಸುತ್ತದೆ; ನಾನು ಯಾವಾಗ ಹೋಗಿ ದೇವರ  ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರುವೆನೋ?

ಕೀರ್ತನೆಗಳು 42: 1-2

1.ದೇವರೇ, ನೀನೇ ನನ್ನ ದೇವರು; ನಾನು ನಿನ್ನ ದರ್ಶನವನ್ನು ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಎದುರುನೋಡುತ್ತೇನೆ. ನೀರಿಲ್ಲದೆ ಒಣಗಿದ ಭೂವಿುಯಲ್ಲಿದ್ದವನು ನೀರಿಗಾಗಿಯೋ ಎಂಬಂತೆ ನನ್ನ ಆತ್ಮವು ನಿನಗಾಗಿ ಆತುರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ; ಶರೀರವು ಕಂದಿಹೋಗುತ್ತದೆ.

ಕೀರ್ತನೆಗಳು 63: 1

ಆದರೆ ನಾವು ಈ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ಇತರ ‘ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ’ ಪೂರೈಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಪಾಪದ ಮೂಲ ಎಂದು ಯೆರೆಮಿಾಯನು ಕಲಿಸಿದನು.

13.ನನ್ನ ಜನರು ಎರಡು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ; ಜೀವಜಲದ ಬುಗ್ಗೆಯಾದ ನನ್ನನ್ನು ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ತಮಗೋಸ್ಕರ ತೊಟ್ಟಿಗಳನ್ನು, ನೀರು ನಿಲ್ಲದ ಬಿರಿದ ತೊಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕೊರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಯೆರೆಮಿಾಯ 2:13

ನಾವು ಅನುಸರಿಸುವ ನೀರಿನ ತೊಟ್ಟಿಗಳು ಹಲವು: ಹಣ, ಲೈಂಗಿಕತೆ, ಸಂತೋಷ, ಕೆಲಸ, ಕುಟುಂಬ, ಮದುವೆ, ಅಂತಸ್ತು. ಆದರೆ ಇವುಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಾವು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದಕ್ಕಾಗಿ ‘ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಗುವದರಲ್ಲಿ’ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಇದನ್ನೇ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಮಹಾನ್ ರಾಜ, ಸೊಲೊಮೋನನು ನಮ್ಮ ಮಾಯಾ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. ಆದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಣಿಸಲು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು?

ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಣಿಸಲು ಶಾಶ್ವತ ನೀರು

ಈ ಪುರಾತನ ಪ್ರವಾದಿಗಳು ನಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆ ತಣಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನು ಸಹ ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿದರು. ಅವರು ಮೋಶೆಯ ಕಾಲದ ವರೆಗೂ ಮುಂದಿರುವ ದಿನವನ್ನು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರು:

7. ಅವರ ಕಪಿಲೆಗಳಿಂದ ನೀರು ಹರಿಯುತ್ತಲೇ ಇದೆ; ಅವರ ಬಿತ್ತನೆಗೆ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ನೀರಿದೆ. ಅವರ ಅರಸನು ಅಗಾಗ್ ರಾಜನಿಗಿಂತಲೂ ದೊಡ್ಡವನಾಗಿರುವನು; ಅವರ ರಾಜ್ಯವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿರುವದು.

ಅರಣ್ಯಕಾಂಡ 24:7

ಇದನ್ನು ಯೆಶಾಯ ಪ್ರವಾದಿಯ ಸಂದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಅನುಸರಿಸಲಾಯಿತು

1.ಇಗೋ, ಒಬ್ಬ ರಾಜನು ನೀತಿಗನುಸಾರವಾಗಿ ಆಳುವನು, ಅಧಿಪತಿಗಳು ನ್ಯಾಯದಿಂದ ದೊರೆತನ ಮಾಡುವರು. 2.ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಪುರುಷನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮರೆಯಂತೆಯೂ ಅತಿವೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಆವರಣದ ಹಾಗೂ ಮರುಭೂವಿುಯಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಕಾಲುವೆಗಳ ಪ್ರಕಾರವೂ ಬೆಂಗಾಡಿನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಬಂಡೆಯ ನೆರಳಿನೋಪಾದಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಇರುವನು.

ಯೆಶಾಯ 32:1-2

17.ಬಾಯಾರಿ ನಾಲಿಗೆ ಒಣಗಿ ನೀರನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಹೊಂದದ ದೀನದರಿದ್ರರಿಗೆ ಯೆಹೋವನೆಂಬ ನಾನು ಪ್ರಸನ್ನನಾಗುವೆನು, ಇಸ್ರಾಯೇಲಿನ ದೇವರಾದ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಕೈಬಿಡೆನು.

ಯೆಶಾಯ 41:17

ಹಾಗಾದರೆ ಹೇಗೆ ಬಾಯಾರಿಕೆ ತಣಿಸುತ್ತದೆ? ಯೆಶಾಯನು ಮುಂದುವರಿಸಿದನು

3.ಬತ್ತಿದ ಭೂವಿುಯಲ್ಲಿ ಮಳೆಗರೆದು ಒಣನೆಲದಲ್ಲಿ ಕಾಲುವೆಗಳನ್ನು ಹರಿಸುವೆನು; ನಿನ್ನ ಸಂತಾನದವರಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಆತ್ಮವನ್ನು, ನಿನ್ನ ಸಂತತಿಯವರ ಮೇಲೆ ನನ್ನ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು, ಸುರಿಸುವೆನು.

ಯೆಶಾಯ 44:3

ಸುವಾರ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ, ಯೇಸು ತಾನೇ ಆ ನೀರು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದನು

37.ಆ ಜಾತ್ರೆಯ ಮಹಾದಿವಸವಾದ ಕಡೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಯೇಸು ನಿಂತುಕೊಂಡು – ಯಾವನಿಗಾದರೂ ನೀರಡಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅವನು ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು ಕುಡಿಯಲಿ. 38.ನನ್ನನ್ನು ನಂಬಿದವನ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗಿಂದ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿರುವ ಪ್ರಕಾರ ಜೀವಕರವಾದ ನೀರಿನ ಹೊಳೆಗಳು ಹರಿಯುವವು ಎಂದು ಕೂಗಿ ಹೇಳಿದನು. 39.ಇದನ್ನು ಯೇಸು ತನ್ನನ್ನು ನಂಬಿದವರು ಹೊಂದಲಿರುವ ಪವಿತ್ರಾತ್ಮವರವನ್ನು ಕುರಿತು ಹೇಳಿದನು; ಆತನು ಇನ್ನೂ ತನ್ನ ಮಹಿಮೆಯ ಪದವಿಯನ್ನು ಹೊಂದದೆ ಇದ್ದಕಾರಣ ಪವಿತ್ರಾತ್ಮವರವು ಇನ್ನೂ ಬಂದಿದ್ದಿಲ್ಲ.

ಯೋಹಾನ 7:37-39

ಪಂಚಾಶತ್ತಮ ದಿನದಂದು ಜನರಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಬಂದ ಆತನ ಆತ್ಮ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಣ, ತಣಿಸುವ ‘ನೀರು’ ಎಂದು ಆತನು ಕಲಿಸಿದನು. ಇದು ಭಾಗಶಃ ನೆರವೇರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಅದು ಹೇಳುವಂತೆ ಇದು ದೇವರ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ:

1.ಆಮೇಲೆ ಅವನು ಸ್ಫಟಿಕದಂತೆ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿದ್ದ ಜೀವಜಲದ ನದಿಯನ್ನು ನನಗೆ ತೋರಿಸಿದನು. ಅದು ದೇವರ ಮತ್ತು ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನ ಸಿಂಹಾಸನದಿಂದ ಹೊರಟು ಪಟ್ಟಣದ ಬೀದಿಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಹರಿಯುತ್ತಿತ್ತು.

ಪ್ರಕಟನೆ 22:1

ಬಾಯಾರಿದ ದಕ್ಷಿಣ ಮೀನು

ಮೀನಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನೀರು ಯಾರಿಗೆ ಬೇಕು? ಆದ್ದರಿಂದ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ತನ್ನ ನೀರನ್ನು ಪಿಸ್ಕಿಸ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮೀನಿಗೆ  – ದಕ್ಷಿಣ ಮೀನಿಗೆ ಸುರಿಯುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮನುಷ್ಯನು ಗೆದ್ದ ವಿಜಯ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು – ಕನ್ಯೆಯ ಸಂತಾನ – ಅವರು ಯಾರನ್ನು ಉದ್ದೇಸಿದರೋ ಅವರಿಂದ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಸರಳ ಸತ್ಯವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ:

1.ಎಲೈ, ಬಾಯಾರಿದ ಸಕಲ ಜನರೇ, ನೀರಿನ ಬಳಿಗೆ ಬನ್ನಿರಿ, ಹಣವಿಲ್ಲದವನು ಸಹ ಬರಲಿ! ಬನ್ನಿರಿ, ಕೊಂಡುಕೊಳ್ಳಿರಿ, ಉಣ್ಣಿರಿ! ಬಂದು ದ್ರಾಕ್ಷಾರಸವನ್ನೂ ಹಾಲನ್ನೂ ಹಣಕೊಡದೆ ಕ್ರಯವಿಲ್ಲದೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿರಿ. 2.ಆಹಾರವಲ್ಲದ್ದಕ್ಕೆ ಹಣವನ್ನು ಏಕೆ ವ್ರಯಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ತೃಪ್ತಿಗೊಳಿಸದ ಪದಾರ್ಥಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ದುಡಿತವನ್ನು ವೆಚ್ಚಮಾಡುವದೇಕೆ? ಕಿವಿಗೊಟ್ಟು ನನ್ನ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಿರಿ, ಒಳ್ಳೇದನ್ನೇ ಉಂಡು ಮೃಷ್ಟಾನ್ನದಲ್ಲಿ ಆನಂದಪಡಿರಿ. 3.ಕಿವಿಯನ್ನು ಇತ್ತ ತಿರುಗಿಸಿರಿ, ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಬನ್ನಿರಿ; ಆಲಿಸಿದರೆ ಬದುಕಿ ಬಾಳುವಿರಿ. ದಾವೀದನಿಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ವಾಗ್ದಾನಮಾಡಿದ ಕೃಪಾವರಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಕೊಡುತ್ತೇನೆಂಬ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವೆನು.

ಯೆಶಾಯ 55:1-3

ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮೀನ ರಾಶಿ ಮೀನುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿವರಣೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಆತನ ನೀರಿನ ಉಡುಗೊರೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ – ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಸೇರಿದ್ದೇವೆ.

ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಜಾತಕ

ಜಾತಕ ಎಂಬ ಪದವು ಗ್ರೀಕ್ ಭಾಷೆಯ ‘ಹೋರೋ’ (ಸಮಯ) ಎಂಬ ಪದದಿಂದ ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ಇದರರ್ಥ ವಿಶೇಷ ಗಂಟೆಗಳ ಗುರುತು. ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಯೇಸುವಿನ ಮೂಲಕ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ‘ಹೋರೋ’ ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ.  

13.ಯೇಸು ಆಕೆಗೆ – ಈ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವವರೆಲ್ಲರಿಗೆ ತಿರಿಗಿ ನೀರಡಿಕೆಯಾಗುವದು; 14.ನಾನು ಕೊಡುವ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿದವನಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ನೀರಡಿಕೆಯಾಗುವದಿಲ್ಲ; ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಕೊಡುವ ನೀರು ಅವನಲ್ಲಿ ಉಕ್ಕುವ ಒರತೆಯಾಗಿದ್ದು ನಿತ್ಯಜೀವವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವದು ಎಂದು ಹೇಳಿದನು.

21.ಯೇಸು ಆಕೆಗೆ – ಅಮ್ಮಾ, ನಾನು ಹೇಳುವ ಮಾತನ್ನು ನಂಬು; ಒಂದು ಕಾಲ ಬರುತ್ತದೆ, ಆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನೀವು ತಂದೆಯನ್ನು ಆರಾಧಿಸಬೇಕಾದರೆ ಈ ಬೆಟ್ಟಕ್ಕೂ ಹೋಗುವದಿಲ್ಲ, ಯೆರೂಸಲೇವಿುಗೂ ಹೋಗುವದಿಲ್ಲ. 22.ಬರಬೇಕಾದ ರಕ್ಷಣೆಯು ಯೆಹೂದ್ಯರೊಳಗಿಂದ ಬರುತ್ತದಷ್ಟೆ. ಆದದರಿಂದ ನಾವು ಅರಿತಿರುವದನ್ನೇ ಆರಾಧಿಸುವವರಾಗಿದ್ದೇವೆ; ನೀವು ಅರಿಯದೆ ಇರುವಂಥದನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವವರು. 23.ಅದಿರಲಿ; ಸತ್ಯಭಾವದಿಂದ ದೇವಾರಾಧನೆ ಮಾಡುವವರು ಆತ್ಮೀಯ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕ ಹಾಗೆ ತಂದೆಯನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವ ಕಾಲ ಬರುತ್ತದೆ; ಅದು ಈಗಲೇ ಬಂದಿದೆ; ತಂದೆಯು ತನ್ನನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವವರು ಇಂಥವರೇ ಆಗಿರಬೇಕೆಂದು ಅಪೇಕ್ಷಿಸುತ್ತಾನಲ್ಲವೇ.

ಯೋಹಾನ 4:13-14, 21-23

ಆದ್ದರಿಂದ ಈಗ ನಾವು ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ‘ಕಾಲದಲ್ಲಿ’ ಇದ್ದೇವೆ. ಮಕರ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಇರುವಂತೆ ಈ ಗಳಿಗೆಯು ಕಡಿಮೆಯಾದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ಗಳಿಗೆಯಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ ಅದು ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾಗಿ ತೆರೆದ ‘ಗಳಿಗೆ’, ಅದು ಆ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಸಮಯದಿಂದ ಇಂದಿನವರೆಗೂ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಲೇ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಈ ಗಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಯೇಸು ನಮಗೆ ನೀರನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಓದುವಿಕೆ

ನೀವು ಇಂದು ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸ೦ಪಕಿ೯ಸಬಹುದು.

ಕುಂಭ ರಾಶಿ ‘ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ’ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಗಲು ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ಆಳವಾದದ್ದು ಏನಿದೆ? ಹೇಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರು ನೋಡುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿ ಈ ಬಾಯಾರಿಕೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ? ಬಹುಶಃ ಹಣ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಜೀವನ, ಲೈಂಗಿಕತೆ, ಮದುವೆ, ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳು, ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯ ಇರಲಿ, ‘ಹೆಚ್ಚು ಏನಾದರೂ’ ಎಂಬ ಅಸ್ಪಷ್ಟ ಬಾಯಾರಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಆ ಬಾಯಾರಿಕೆಯು ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಹತ್ತಿರವಿರುವವರೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಆಳವಾದ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಾಶೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಅದು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಆಗಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವದನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳದಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವಹಿಸಿ.

ಈಗ ‘ಜೀವಜಲ’ ಎಂದರೇನು ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಿದೆ. ಅದರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುವು?  ಕುಂಭ ರಾಶಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ‘ನಿತ್ಯ ಜೀವ’, ‘ವಸಂತ’, ‘ಆತ್ಮ’ ಮತ್ತು ‘ಸತ್ಯ’ ಮುಂತಾದ ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಅವುಗಳು ‘ಸಮೃದ್ಧಿ’, ‘ತೃಪ್ತಿ’, ‘ಉಲ್ಲಾಸಕರ’ ಮುಂತಾದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ತರುತ್ತವೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ತಿರುಗಬಹುದು ಇದರಿಂದ ನೀವು ಕೇವಲ ‘ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರು’ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕಿಂತ ‘ನೀಡುವವರು’ ಆಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಆದರೆ ಇದೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವಳು ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಹೇಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಳು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಕಲಿಯಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವಾಗ ಬದುಕಲು ಯೋಗ್ಯವಾದ ಜೀವನ ಬರುತ್ತದೆ.

ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಕಥೆಯ ಮೂಲಕ ಮತ್ತಷ್ಟು ಮತ್ತು ಕುಂಭ ರಾಶಿಯೊಳಗೆ ಆಳವಾಗಿ

ಕುಂಭ ರಾಶಿಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಯಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಈ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ  ಬಾಯಾರಿಕೆಯುಳ್ಳವರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯ ಸಂತಾನವು ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಬಾಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಣಿಸಲು ಬಂದಿತು ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಮೀನು ರಾಶಿಯು ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಆಧಾರವನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಆಳವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕುಂಭ ರಾಶಿಯ ಲಿಖಿತ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೋಡಿ:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *