ನಿಮ್ಮ ರಾಶಿಚಕ್ರ ರಾಶಿ – ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷದಿಂದ

ಅನೇಕ ಜನರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು (ಮದುವೆ, ವೃತ್ತಿ ಇತ್ಯಾದಿ.) ಎದುರಿಸುವಾಗ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ತಪ್ಪಾದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ತಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು,  ಜನಮ್ ಕುಂಡ್ಲಿ, ಜನಂಪತ್ರಿ, ನಟಲ್ ಚಾರ್ಟ್, ಜನನ ಜಾತಕ, ಅಥವಾ ಜನನ ಪಟ್ಟಿ, ಎಂದೂ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಒಬ್ಬರು ಹುಟ್ಟಿದ  ಸರಿಯಾದ ದಿನಾಂಕ/ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 12-ಮನೆಗಳ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ (ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ) ಪಟ್ಟಿ ಆಗಿದೆ. ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಲೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಮೂಲವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಮೊದಲು, ಇಂದು ಹೇಗೆ ಇದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಇಂದು

ವೈದಿಕ ಅಥವಾ ಹಿಂದೂ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಭೂಮಿಯ 360-ಡಿಗ್ರಿ ತಿರುಗುವ ವೃತ್ತವನ್ನು 12 ರಾಶಿ ಅಥವಾ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಆಸ್ಟ್ರಲ್ ಚಿಹ್ನೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ 12 ವಿಭಾಗಗಳಾಗಿ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಭಾಗವು ಭೂಮಿಯ ತಿರುಗುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ 30 ಡಿಗ್ರಿ ವ್ರತ್ತ ಖ೦ಡವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ನಿಮ್ಮ  ಜೀವನವನ್ನು 12 ಮನೆಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿ ಮನೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಅಂಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ (ಉದಾ. ನೋಟ, ಸಂಪತ್ತು, ಕಲೆ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಇತ್ಯಾದಿ.). ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ರಾಶಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಮನೆಯ ನಡುವೆ ಒಂದರಿಂದ ಒಂದಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳವಂತಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು

ವೇದ ಜ್ಯೋತಿಷಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ರಾಶಿಚಕ್ರ ರಾಶಿಯನ್ನು 12 ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ನಿಯೋಜಿಸುತ್ತಾನೆ. ಮನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ರಾಶಿಚಕ್ರ ರಾಶಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಸಿದ್ಧತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಪಟ್ಟಿ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಕುಂಡ್ಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ  ಜನನ ವಿವರದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಜ್ಯೋತಿಷಿ ನಿಮ್ಮ ಜನನದ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ 12 ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಅಥವಾ ರಾಶಿ ದಿಗಂತದಿಂದ ಏರುತ್ತಿದ್ದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಬಹುದು. ಈ ರಾಶಿಗಳು ದಿಗಂತದಿಂದ ಏರುವದು  ಏಕೆಂದರೆ ಭೂಮಿಯ ತಿರುಗುವಿಕೆಯು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳು ಏರುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ರಾಶಿ ಅಥವಾ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆ ನಿಮ್ಮ ಜನನದಲ್ಲಿ ದಿಗಂತದಿಂದ ಏರುತ್ತಿರುವದನ್ನು ಉದಯ ಲಗ್ನ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅ೦ಶ (ಹೆಪಅ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಉದಯ ಲಗ್ನವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಸ್ವರ್ಗೀಯ ಪ್ರಭಾವ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಜ್ಯೋತಿಷಿ ಈ ಆರೋಹಣ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಮೊದಲ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಂತರ, ಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ,  ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಇತರ ಹನ್ನೊಂದು ಮನೆಗಳೊಂದಿಗೆ  ತುಂಬಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಒಂಬತ್ತು ನವಗ್ರಹಗಳನ್ನು (ಗ್ರಹಗಳು, ಸೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಚಂದ್ರ) ಆಧರಿಸಿದೆ, ಹಾಗೂ ರೇಖಾಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ ಒಂದು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ. ಕುಂಡ್ಲಿಯು ಹುಟ್ಟಿದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಈ ಗ್ರಹಗಳ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯೂ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮನೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಲ್ಲ ಕರಕ (ಮಹತ್ವದ) ಗ್ರಹಗಳು/ಗ್ರಹವನ್ನು ಜತೆಗೂಡಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆ ಕುಂಡ್ಲಿ ಮೇಲಿನ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಮೊದಲ ಮನೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಮನೆಗೆ ಯಾವ ಜೀವನ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಂತರ ರಾಶಿಚಕ್ರ ರಾಶಿಯನ್ನು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿ ಮನೆಗೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವೇದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು 27 ಚಂದ್ರ ಭವನಗಳು ಅಥವಾ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಕುಂಡ್ಲಿಯಿಂದ ಮತ್ತಷ್ಟು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುವ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಕರ್ಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಇವುಗಳನ್ನು ಮುಖ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆಧುನಿಕ ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ

ವೈದಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಹಿಂದೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ರಚನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, 2001 ರಲ್ಲಿ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಉಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರ ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪಿನ ನಂತರ, ಕೆಲವು ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳು ಈಗ ಹಿಂದೂ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಪದವಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಆದರೆ ಜ್ಯೋತಿಷಿ ಯಾವ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ, ಇಂದು ಈ ಹನ್ನೆರಡು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಅಥವಾ ರಾಶಿ ವೇದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿವೆ. ಇಂದಿನ ಜಾತಕವು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮತ್ತು ಈ ಹನ್ನೆರಡು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಜನನ ದಿನಾಂಕದ ಸಂಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಆಧಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಹನ್ನೆರಡು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಅವುಗಳ ಶುಭ ದಿನಾಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ:

1. ಕನ್ಯಾರಾಶಿ (ಕನ್ಯಾ): ಆಗಸ್ಟ್ 24 – ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 23

2. ತುಲಾ ರಾಶಿ (ತುಲಾ): ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 24 – ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23

3. ವೃಶ್ಚಿಕ ರಾಶಿ (ವೃಶ್ಚಿಕ): ಅಕ್ಟೋಬರ್ 24 – ನವೆಂಬರ್ 22

4. ಧನು ರಾಶಿ (ಧನು): ನವೆಂಬರ್ 23 – ಡಿಸೆಂಬರ್ 21

5. ಮಕರ ರಾಶಿ (ಮಕರ): ಡಿಸೆಂಬರ್ 22- ಜನವರಿ 20

6. ಕುಂಭ ರಾಶಿ (ಕುಂಭ): ಜನವರಿ 21 – ಫೆಬ್ರವರಿ 19

7. ಮೀನ ರಾಶಿ (ಮೀನ): ಫೆಬ್ರವರಿ 20 – ಮಾರ್ಚ್ 20

8. ಮೇಷ ರಾಶಿ (ಮೇಷ): ಮಾರ್ಚ್ 21- ಏಪ್ರಿಲ್ 20

9. ವೃಷಭ ರಾಶಿ (ವೃಷಭ): ಏಪ್ರಿಲ್ 21 – ಮೇ 21

10. ಮಿಥುನ ರಾಶಿ (ಮಿಥುನ): ಮೇ 22 – ಜೂನ್ 21

11. ಕರ್ಕ ರಾಶಿ (ಕರ್ಕ): ಜೂನ್ 22 – ಜುಲೈ 23

12. ಸಿಂಹ ರಾಶಿ (ಸಿಂಹ): ಜುಲೈ 24 – ಆಗಸ್ಟ್ 23

ಆದರೆ ಪುರಾತನರು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಓದುವ ಮೂಲ ಮಾರ್ಗ ಇದಾಗಿರುವದೇ? ವೇದಗಳು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಚಿತ್ರಿಸಿದೆ?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ! ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಜಾತಕವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇರೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಬಹುದು, ಆಗ ನೀವು ಇಂದಿನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಜ್ಯೋತಿಷಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ.

ರಾಶಿಚಕ್ರ ಎಲ್ಲಿಂದ ಬಂತು?

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ವೇದಗಳಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಲಾದ ಆರು ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ (ಅಥವಾ ವೇದಾಂಗ) ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಕಿಪೀಡಿಯಾ ನಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಮೂಲತಃ ವೇದಗಳು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು (ನವಗ್ರಹ) ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿಲ್ಲ. ವೇದಗಳು ಶುಭ ಹಬ್ಬದ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ಪಂಚಾಂಗಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವ ವಿಧಾನವಾಗಿ ಕೇವಲ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಇದನ್ನು ಸಿಂಧೂ ಕಣಿವೆಯ ವರೆಗೂ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ, ಗ್ರೀಕರು, ಇಂದು ಭಾರತಕ್ಕೆ ವೇದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವಾಗಿ ತಂದರು.

ಗ್ರೀಕ್ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ನಕ್ಷತ್ರ ಶಾಸ್ತ್ರವು ಮೇಷ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಹನ್ನೆರಡು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆರೋಹಣದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಹನ್ನೆರಡು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಸಹ ಹರಡಿತು. [17]: 384 ಗ್ರೀಕ್ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಮೊದಲ ಸಾಕ್ಷಿಯೆಂದರೆ ಯವನಜಾತಕ, ಇದು ಕ್ರಿ.ಶ. ಆರಂಭಿಕ ಶತಮಾನಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದೆ. [17] ಕ್ರಿ.ಶ 2 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಯವನಜಾತಕವನ್ನು (ಅಕ್ಷರಶಃ “ಗ್ರೀಕರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು”) ಯವನೇಶ್ವರನಿಂದ  ಗ್ರೀಕ್‌ ಭಾಷೆಯಿಂದ ಸಂಸ್ಕೃತಕ್ಕೆ ಅನುವಾದಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಸಂಸ್ಕೃತ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಗ್ರಂಥವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವಿಕಿ

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಜಾತಕವು ಗ್ರೀಕ್ ಪದವಾದ ಹೋರೊದಿಂದ (ώρα) ಬಂದಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ‘ಗಂಟೆ, ಕಾಲ ಅಥವಾ ಸಮಯದ ಅವಧಿ’ ಮತ್ತು ಗ್ರೀಕ್ ಪದವಾದ ಸ್ಕೋಪಸ್ನ (σκοπός) ಅರ್ಥ ‘ಯಾವ ಗುರಿ ಅಥವಾ ಗುರುತಿನ ಮೇಲೆ  ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕು’. ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಸಹಾ ಖಗೋಳ (άστρο) ‘ನಕ್ಷತ್ರ’ ಮತ್ತು ಲೋಗಿಯಾ (λογια) ‘ಅಧ್ಯಯನ’ ದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಈ ಕಲೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ನಿಜವಾದ ಪದಗಳು ಗ್ರೀಕ್ ಭಾಷೆಯಿಂದ ಬಂದವು. ಆದರೆ ನಿಜವಾಗಿ ಇಂದಿನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಈ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ – ಇದು ‘ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ’ ಪದವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗ್ರೀಕರು ಸಹ, ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಅಥವಾ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಆಲೋಚನಾಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಸೃಷ್ಟಿಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಅವರು, ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ಅದನ್ನು ಬಾಬೇಲಿನ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಲ್ದೀಯರಿಂದ ಕಲಿತರು

ಕ್ರಿ.ಪೂ 2 ನೇ ಸಹಸ್ರಮಾನದಲ್ಲಿ ಉದ್ಭವಿಸಿದ, ಬಾಬೇಲಿನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ರಚಿಸಿದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ.

ಉಲ್ಲೇಖ

ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಲಿಖಿತ ಮೂಲ

ಬಹುಶಃ 4000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಬರೆದ, ಇಂದು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಪುಸ್ತಕ, ಯೋಬನು. ಯೋಬನು ಸತ್ಯವೇದ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನಾದ ದೇವರು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡಿದನೆಂದು ಯೋಬನು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.

9.ಸಪ್ತರ್ಷಿಗಳನ್ನೂ ಮೃಗಶಿರವನ್ನೂ ಕೃತ್ತಿಕೆಯನ್ನೂ ತೆಂಕಣ ದಿಕ್ಕಿನ ನಕ್ಷತ್ರಗ್ರಹಗಳನ್ನೂ ನಿರ್ಮಿಸಿದವನು ಆತನೇ.

ಯೋಬನು 9:9

ಹಾಗೆಯೇ ಆಮೋಸನು, ಸತ್ಯವೇದದ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಪ್ರಾಚೀನ ಋಷಿ ಪ್ರವಾದಿ  ಕೂಡ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.

8.ಕೃತ್ತಿಕೆಯನ್ನೂ ಮೃಗಶಿರವನ್ನೂ ಸೃಷ್ಟಿಸಿ ಕಾರ್ಗತ್ತಲನ್ನು ಬೆಳಕನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ ಹಗಲನ್ನು ಇರುಳಿಗೆ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿ ಸಾಗರದ ಜಲವನ್ನು ಬರಮಾಡಿಕೊಂಡು ಭೂಮಂಡಲದ ಮೇಲೆ ಸುರಿಯುವಾತನ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಕೊಳ್ಳಿರಿ; ಯೆಹೋವನೆಂಬದೇ ಆತನ ನಾಮಧೇಯ;

ಅಮೋಸ 5:8 (ಕ್ರಿ.ಪೂ 700)

ಕೃತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ ವೃಷಭ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು. ಅವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಬನು 4000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಳೆಯದಾದ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ರಾಶಿಚಕ್ರ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದಲೂ ಇವೆ.

ಯಹೂದಿ ಇತಿಹಾಸಕಾರ ಜೋಸೆಫಸ್ (ಕ್ರಿ.ಶ. 37 – 100), ಸತ್ಯವೇದವು ಆದಾಮ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ, ಮೊದಲ ಮನುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಾ, ಅವನ ಮತ್ತು ಅವನ ಹತ್ತಿರದ ಮಕ್ಕಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ:

ಅವರು ಸ್ವರ್ಗೀಯ ದೇಹಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆ ವಿಲಕ್ಷಣ ರೀತಿಯ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಆವಿಷ್ಕಾರಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಪ್ರಾಚೀನ ವಸ್ತುಗಳು II i

ಆದ್ದರಿಂದ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊದಲ ಮಾನವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು! ಮನು/ಆದಾಮನ ಮಕ್ಕಳು ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ವಿಶೇಷ ಕಥೆಯನ್ನು ಜ್ಞಾಪಕ ಸಹಾಯವಾಗಿ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು 12 ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ರಾಶಿಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕಥೆಯು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಹೇಗೆ ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಾನವು ಈ ಜಗತ್ತಿನ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದುಗೂಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ಗ್ರಹಗಳ ವಿಷಯದಿಂದಲ್ಲ, ಆದರೆ ಈ 12 ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುವ, ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ಶಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಗಳ ಮೂಲಕ ಆಗಿದೆ.

ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನಿಂದ ರಾಶಿಚಕ್ರ

ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಪ್ರವಾದಿಯ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ, ದೇವರ ಯೋಜನೆಯ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಲು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಗಳಾಗಿ ಇರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಹೀಗೆ ಮೂಲ ರಾಶಿಚಕ್ರವು ನಮಗೆ ನಮ್ಮ ಜನನದ ಸಮಯ  ಮತ್ತು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಸಂಪತ್ತು, ಪ್ರೀತಿ, ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲಿಲ್ಲ. ರಾಶಿಚಕ್ರವು  ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ದೃಶ್ಯ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ.

ನಾವು ಇದನ್ನು ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳ (ಸತ್ಯವೇದ) ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸೃಷ್ಟಿಯ ವಿವರಣೆಯಿಂದ ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಅದು ಸೃಷ್ಟಿ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ:

14.ಬಳಿಕ ದೇವರು – ಆಕಾಶಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ಬೆಳಕುಗಳು ಉಂಟಾಗಲಿ; ಅವು ಹಗಲಿರುಳುಗಳನ್ನು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಮಾಡಲಿ; ಇದಲ್ಲದೆ ಅವು ಗುರುತುಗಳಾಗಿದ್ದು ಸಮಯಗಳನ್ನೂ ದಿನಸಂವತ್ಸರಗಳನ್ನೂ ತೋರಿಸಲಿ;

ಆದಿಕಾಂಡ 1:14

ಒಬ್ಬರ ಜನನದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಸ್ಥಾನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಆಧುನಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲ. ಅವು ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನು ಯೋಜಿಸಿದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮಾತ್ರ – ಮತ್ತು ಆತನು ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಾನೆ.

ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಸೃಷ್ಟಿಯು ‘ಪವಿತ್ರ ಕಾಲವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು’ ಆಗಿದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಆತನ ಜಾತಕವನ್ನು ಹನ್ನೆರಡು ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಮೂಲಕ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳ ಹಿಂದಿನ ಉದ್ದೇಶವು ಆಗಿತ್ತು. ಅವು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಥೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಈ ಕಥೆಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೂಲ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವಾಗಿತ್ತು.

ಹೀಗೆ ದೇವರ ಯೋಜನೆಯನ್ನು, 12 ರಾಶಿ ಚಿತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ಆದಾಮ/ಮನುವಿನ ನಂತರದ ಶತಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿ, ಹೇಳಲ್ಪಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಪುನಃ ಹೇಳಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಪ್ರವಾಹದ ನಂತರ, ಮನುವಿನ ವಂಶಸ್ಥರು ಮೂಲ ಕಥೆಯನ್ನು ಭ್ರಷ್ಟಗೊಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇಂದು ನಾವು ಅದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿರುವಂತಾಯಿತು.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ಋಷಿ ಪ್ರವಾದಿಗಳು ಒಟ್ಟಿಗೆ

ಪವಿತ್ರ ಸಮಯಗಳನ್ನು (ಜಾತಕ) ಗುರುತಿಸಲು ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು (ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ) ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವುದು ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಯೋಜಿಸಿದ ಈ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ಆತನ ಲಿಖಿತ ದಾಖಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಾವು ಇದರ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ಯೇಸುವಿನ ಜನನದಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಆತನ ಜನನವನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ಹೇಗೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರು ಎಂದು ಸುವಾರ್ತೆ ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ.

1.ಅರಸನಾದ ಹೆರೋದನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಯೂದಾಯ ಸೀಮೆಯ ಬೇತ್ಲೆಹೇಮ್ ಎಂಬ ಊರಲ್ಲಿ ಯೇಸು ಹುಟ್ಟಿದಾಗ ಮೂಡಣದೇಶದ ಜೋಯಿಸರು ಯೆರೂಸಲೇವಿುಗೆ ಬಂದು – 2.ಯೆಹೂದ್ಯರ ಅರಸನಾಗಿ ಹುಟ್ಟಿದವನು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾನೆ? ಆತನನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರವನ್ನು ನಾವು ಮೂಡಣದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಆತನಿಗೆ ಅಡ್ಡಬೀಳುವದಕ್ಕೆ ಬಂದೆವು ಅಂದರು.

ಮತ್ತಾಯನು 2:1-2

ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ‘ಯಾರು’ ಜನಿಸಿದರು (ಕ್ರಿಸ್ತನು) ಎಂದು ಜೋಯಿಸರು (ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು) ತಿಳಿದಿದ್ದರು. ಆದರೆ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಅವರಿಗೆ ‘ಎಲ್ಲಿ’ ಎಂದು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಲಿಖಿತ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು.

3.ಇದನ್ನು ಕೇಳಿ ಅರಸನಾದ ಹೆರೋದನೂ ಅವನ ಕೂಡ ಯೆರೂಸಲೇವಿುನವರೆಲ್ಲರೂ ಕಳವಳಪಟ್ಟರು. 4.ಅವನು ಯೆಹೂದ್ಯರ ಎಲ್ಲಾ ಮಹಾಯಾಜಕರನ್ನೂ ಶಾಸ್ತ್ರಿಗಳನ್ನೂ ಕೂಡಿಸಿ – ಕ್ರಿಸ್ತನು ಹುಟ್ಟಬೇಕಾದದ್ದು ಎಲ್ಲಿ ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದನು. 5.ಅವರು ಅವನಿಗೆ – ಯೂದಾಯದ ಬೇತ್ಲೆಹೇವಿುನಲ್ಲಿಯೇ; ಯಾಕಂದರೆ – 6.ಯೆಹೂದ ಸೀಮೆಯ ಬೇತ್ಲೆಹೇಮೇ, ಯೆಹೂದದ ಮುಖ್ಯಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ನೀನು ಎಷ್ಟುಮಾತ್ರವೂ ಸಣ್ಣದಲ್ಲ. ಒಬ್ಬ ಅಧಿಪತಿ ನಿನ್ನೊಳಗಿಂದಲೇ ಹೊರಡುವನು, ಆತನು ನನ್ನ ಪ್ರಜೆಯಾದ ಇಸ್ರಾಯೇಲನ್ನು ಆಳತಕ್ಕವನು ಎಂಬದಾಗಿ ಪ್ರವಾದಿಯ ಮುಖಾಂತರ ಬರೆದದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತಾಯ 2:3-6

ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳಿಗೆ ನಕ್ಷತ್ರದಿಂದ ಗಮನಿಸಿದ್ದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳು ಬೇಕಾಗಿದ್ದವು. ಇಂದು ನಮಗೆ ಅದೇ ಆಗಿದೆ. ನಾವು ಆರಂಭಿಕ ಮಾನವರು ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಜಾತಕದಿಂದ ಹೊಂದಿದ್ದ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಆದರೆ ನಾವು ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು,ಅದು ಪ್ರತಿ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಮೂಲ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಕಥೆಯ ಪ್ರತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿಹ್ನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ.

ನಾವು ಎರಡು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹಳೆಯದಾದ, ಐಗುಪ್ತದ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ, ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಸಹಾ ಬಳಸುತ್ತೇವೆ. ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯ ಮತ್ತು ಲಕ್ಸಾರ್ ದೇವಾಲಯದ ರಾಶಿಚಕ್ರಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಅವುಗಳು ನಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಪ್ರಾಚೀನ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆ

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಇತಿಹಾಸದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ಈ ಜಗತ್ತಿನ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇದು ಆಹ್ವಾನಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಮೊದಲು ನಾವು ಈ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಬಹುದು, ನಾವು ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಕಥೆ ಎಲ್ಲಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ? ಇಂದಿನ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೇಷ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ  ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಇರಲಿಲ್ಲ, ನಾವು ನೋಡುವಂತೆ ಅದು ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಜೊತೆ ಪ್ರಾಚೀನ ರೇಖಾವಿನ್ಯಾಸ ಐಗುಪ್ತದ ಎಸ್ನಾ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

 ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ತನ್ನ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ

ನಾವು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಕಥೆಯನ್ನು ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ರಾಶಿಯ ಮೂಲಕ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ. ಪ್ರತಿ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ರಾಶಿ ಒಂದು ಅಧ್ಯಾಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಕುಂಡಲಿಯಂತೆ ಅವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ, ಅದು ಕಥೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಪರಸ್ಪರ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತವೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಕುಂಡಲಿ ಇಲ್ಲಿವೆ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *