ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಿಮ್ಮ ಮಕರ ರಾಶಿ

ಕ್ಯಾಪ್ರಿಕೋನ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ,  ಮಕರ ರಾಶಿ, ಐದನೇ ರಾಶಿಚಕ್ರ ರಾಶಿಯಾಗಿದೆ. ಇಂದು ವೇದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಸಂಬಂಧಗಳು, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂಪತ್ತಿನ ಯಶಸ್ಸಿನತ್ತ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಸಲು, ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ರಾಶಿಚಕ್ರವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಅದು ಅದರ ಮೂಲ ಬಳಕೆಯಾಗಿತ್ತೇ?

ಮಕರ ರಾಶಿ, ಅಥವಾ ಮಕರ, ಮೀನಿನ ಬಾಲಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಆಡಿನ ಮುಂಭಾಗದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ. ಮೇಕೆ-ಮೀನು ಎಲ್ಲಿಂದ ಬಂತು?

ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನು?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ! ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ – ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇರೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವಾಗ ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೀರಿ…

ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳು ಒಬ್ಬ ಮಹಾ ವಿಮೋಚಕ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಆತನ ಶತ್ರುಗಳೊಂದಿಗಿನ ಮರ್ತ್ಯ ಸಂಘರ್ಷಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಘಟಕವನ್ನು ನಾವು ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯಿಂದ ಧನು ರಾಶಿವರೆಗೆ ರಚಿಸಿದ್ದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಈ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಆಧಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಮಕರ ರಾಶಿ ಈ ರಕ್ಷಕನ ಕೆಲಸದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಎರಡನೇ ಘಟಕವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ನಾವು ಈ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶತ್ರುವಿನ ಮೇಲಿನ ರಕ್ಷಕನ ವಿಜಯದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು – ನಮಗೆ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ.  ಈ ಘಟಕವು ಆಡಿನೊಂದಿಗೆ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಟಗರಿನೊಂದಿಗೆ (ಮೇಷ ರಾಶಿ) ಮತ್ತು ಮಧ್ಯದ ಎರಡು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಕಾಳಜಿ ಮೀನುಗಳೊಂದಿಗೆ (ಅಕ್ವೇರಿಯಸ್ ಮತ್ತು ಮೀನರಾಶಿ) ಮುಚ್ಚುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಹೇಗೆ ಆಡಿನ ಮುಂಭಾಗವು ಮೀನಿನ ಬಾಲಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಿರುವುದು, ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಕರ ರಾಶಿಯನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ, ಮಕರ ರಾಶಿ ಎಲ್ಲ ಜನರಿಗೋಸ್ಕರವಾದುದರಿಂದ ಅದು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಆಧುನಿಕ ಜಾತಕ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಮಕರ ರಾಶಿಯಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆವರಿಸಿರುವ ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕಥೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಕರ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ

ರೇಖೆಗಳಿಂದ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಮಕರ ರಾಶಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ನೀವು ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಮೇಕೆ-ಮೀನನ್ನು ಹೋಲುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನೋಡಬಹುದೇ? ಹೇಗೆ ಯಾರಾದರೂ ಈ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ಕೂಡಿಕೊಂಡಿರುವ ಮೇಕೆ-ಮತ್ತು-ಮೀನು ಪ್ರಾಣಿಯನ್ನು ಊಹಿಸಬಹುದು?

ಮಕರ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರ ಸಮೂಹ

ಆಡುಗಳು ಮತ್ತು ಮೀನುಗಳು ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ದೂರದಿಂದಲೂ ಸಹಾ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. 2000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹಳೆಯದಾದ ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಮೇಕೆ-ಮೀನು ಮಕರ ರಾಶಿ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಡೆಂಡೆರಾ ರಾಶಿಚಕ್ರವನ್ನು ಮಕರ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಆಡುಗಳು ಮತ್ತು ಮೀನುಗಳು ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ದೂರದಿಂದಲೂ ಸಹಾ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. 2000 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹಳೆಯದಾದ ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಮೇಕೆ-ಮೀನು ಮಕರ ರಾಶಿ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಕೆ-ಮೀನು ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯು ಮೊದಲು ಬಂದಿತು ಎಂಬುದೇ ಇದರ ಅರ್ಥ, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಲ್ಲ. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಇಡಲು, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ರೂಪವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಜ್ಞಾಪಕದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ರೂಪಿಸಿದರು. ಪ್ರಾಚೀನರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೇಕೆ-ಮೀನುಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಬಹುದು. ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಿದಂತೆ ಇದು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಮೂಲ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು.

ಡೆಂಡೆರಾ ರಾಶಿಚಕ್ರವನ್ನು ಮಕರ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಮೇಕೆ-ಮೀನು ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯು ಮೊದಲು ಬಂದಿತು ಎಂಬುದೇ ಇದರ ಅರ್ಥ, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಲ್ಲ. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಇಡಲು, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ರೂಪವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಜ್ಞಾಪಕದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ರೂಪಿಸಿದರು. ಪ್ರಾಚೀನರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮೇಕೆ-ಮೀನುಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಬಹುದು. ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಿದಂತೆ ಇದು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಮೂಲ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು.

ಆದರೆ ಪ್ರಾಚೀನರಿಗೆ ಇದರ ಅರ್ಥವೇನಾಗಿತ್ತು?

ಮಕರರಾಶಿ ಮೇಕೆ

ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಚಿತ್ರವು ಮೇಕೆ ತನ್ನ ತಲೆ ಬಾಗಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಅದರ ಬಲ ಕಾಲು ದೇಹದ ಕೆಳಗೆ ಮಡಚಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಮತ್ತು ಅವನಿಗೆ ಎಡದಿಂದ ಎದ್ದೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮೇಕೆ ಸಾಯುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಮೀನಿನ ಬಾಲವು ಪೂರಕವಾಗಿದೆ, ಬಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚೈತನ್ಯ ಮತ್ತು ಜೀವನದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.

ಮಕರ ಮೇಕೆ ಸಾಯುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಮೀನಿನ ಬಾಲ ಜೀವಂತವಾಗಿದೆ

ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ದೇವರಿಗೆ ಯಜ್ಞವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಲು  ಮೇಕೆ (ಮತ್ತು ಕುರಿ) ಅಂಗೀಕೃತ ಮಾರ್ಗವಾಗಿತ್ತು. ಆದಾಮ/ಮನುವಿನ ಮಗನಾದ, ಹೇಬೆಲನು,  ತನ್ನ ಹಿಂಡುಗಳಿಂದ ಯಜ್ಞವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದನೆಂದು ಸತ್ಯವೇದವು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಬ್ರಹಾಮನು ಟಗರನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ (ಗಂಡು ಮೇಕೆ ಅಥವಾ ಕುರಿ), ಪರ್ವತವನ್ನು ಕೈಲಾಸದಂತೆ ಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಿದನು. ಮೋಶೆಯು ಪಸ್ಕಕ್ಕೆ ಕುರಿಮರಿಯನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವಂತೆ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರಿಗೆ ಹೇಳಿದನು, ಸಾವನ್ನು ಕಾಳಿಯಂತೆ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಎಂದು ನಿರಾಕರಿಸಿದನು. ಇವು ತುಲಾ ಸಮತೋಲನದಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಬಿಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಂದ ವಿಮೋಚನೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಕಲಿಸುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು. ಯೇಸು, ಶಿಲುಬೆಯಲ್ಲಿನ ತನ್ನ ತ್ಯಾಗವು  ನಮಗಾಗಿ ಆ ತ್ಯಾಗವಾಗಲು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತನಾದನು.

ಪೂರ್ವಜರು ವಾಗ್ದಾನ ರಕ್ಷಕನು ಬಲಿದಾನ ಎಂದು ಅವರನ್ನು ನೆನಪಿಸಲು ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೇಕೆಯನ್ನು ಸಾವಿನಲ್ಲಿ ನಮಸ್ಕರಿಸಲು ಬಳಸಿದರು.

ಮಕರ ಮೀನು

ಆದರೆ ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೀನಿನ ಬಾಲದ ಅರ್ಥವೇನು? ಇದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ನಾವು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಾಚೀನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ – ಚೈನ. ಚೈನಾದ ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಆಚರಣೆಯು ಜನವರಿ/ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ (ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ) ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾಗಿದೆ. ಚೀನೀಯರು ಈ ಹಬ್ಬವನ್ನು ತಮ್ಮ ಮನೆ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ನೇತುಹಾಕುವ ಅಲಂಕಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ಕೆಲವು ಚಿತ್ರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಚೈನಾದ ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಕಾರ್ಡ್
ಚೈನಾದ ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಅಲಂಕಾರಗಳು
ಚೈನಾದ ಹೊಸ ವರ್ಷ – ಮೀನುಗಳು

ಎಲ್ಲವೂ ಮೀನುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಶುಭಾಶಯದಲ್ಲಿ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ, ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದಲೂ, ಮೀನುಗಳು ಜೀವನ, ಸಮೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಸುಭಿಕ್ಷೆಯನ್ನು  ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ.

ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ, ಮೀನುಗಳು ತಮಗಾಗಿ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಜೀವಂತ ಜನರ – ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಯ- ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ.

ಯೇಸು ತನ್ನ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ತಲುಪುವ ಅನೇಕರಿಗೆ ಬೋಧಿಸಿದಾಗ ಮೀನುಗಳ ಅದೇ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿದನು. ಆತನು ಕಲಿಸಿದನು

47.ಮತ್ತು ಪರಲೋಕರಾಜ್ಯವು ಒಂದು ಬಲೆಗೆ ಹೋಲಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಅದನ್ನು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಎಲ್ಲಾ ಜಾತಿಯ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದರು. 48.ಅದು ತುಂಬಿದ ಮೇಲೆ ಅದನ್ನು ದಡಕ್ಕೆ ಎಳೆದು ಕೂತುಕೊಂಡು ಒಳ್ಳೆಯ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಪುಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಿಕೊಂಡು ಕೆಟ್ಟ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಬಿಸಾಟುಬಿಟ್ಟರು.

ಮತ್ತಾಯನು 13:47-48

ಯೇಸು ತನ್ನ ಶಿಷ್ಯರ ಮುಂದಿನ ಕೆಲಸವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದಾಗ ಹೇಳಿದರು

18.ಹೀಗಿರುವಲ್ಲಿ, ಯೇಸು ಗಲಿಲಾಯ ಸಮುದ್ರದ ಬಳಿಯಲ್ಲಿ ತಿರುಗಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಅಣ್ಣತಮ್ಮಂದಿರಿಬ್ಬರು ಬಲೆಬೀಸುವದನ್ನು ಕಂಡನು; ಅವರು ಪೇತ್ರನೆನಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸೀಮೋನ ಮತ್ತು ಅವನ ತಮ್ಮನಾದ ಅಂದ್ರೆಯ. ಅವರು ಬೆಸ್ತರು, ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಬಲೆಬೀಸುತ್ತಿದ್ದರು. 19.ಅವರಿಗೆ ಆತನು – ನನ್ನ ಹಿಂದೆ ಬನ್ನಿರಿ; ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಬೆಸ್ತರನ್ನಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮಾಡುವೆನು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಲೇ

ಮತ್ತಾಯನು 4:18-19

ಎರಡೂ ಬಾರಿ ಮೀನುಗಳ ಚಿತ್ರಣವು ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಅವರು ತಮಗೆ ಅರ್ಪಿಸಲಾದ ಯೇಸುವಿನ ಭಕ್ತಿಯ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವರು. ನೀವೂ ಸಹಾ ಯಾಕೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಬಾರದು?

ಮಕರರಾಶಿ ಜಾತಕ

ಜಾತಕವು ಗ್ರೀಕ್ ಪದವಾದ ‘ಹೋರೋ’ದಿಂದ (ಸಮಯ) ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಹಾಗೆಯೇ ವಿಶೇಷ ಸಮಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವದೇ  ಇದರರ್ಥ. ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳು ಮಕರ ರಾಶಿ ಅಥವಾ ಮಕರ ‘ಹೋರೊ’ ಅನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ. ಮಕರ ರಾಶಿಯು ಎರಡು ಪಟ್ಟು (ಮೇಕೆ ಮತ್ತು ಮೀನು) ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಹೋರೊ ಕೂಡ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಆಗಿರುತ್ತದೆ: ತ್ಯಾಗದ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಯ. ಯೇಸು ಇದರೊಂದಿಗೆ ಹೋರೋಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದನು.

16.ಯೇಸು ಅವನಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೇನಂದರೆ – ಒಬ್ಬಾನೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ದೊಡ್ಡ ಅಡಿಗೆ ಮಾಡಿಸಿ ಅನೇಕರಿಗೆ ಊಟಕ್ಕೆ ಹೇಳಿಸಿದನು.

20.ಇನ್ನೊಬ್ಬನು – ನಾನು ಮದುವೆಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಬರುವದಕ್ಕಾಗುವದಿಲ್ಲ ಅಂದನು.

ಲೂಕನು 22:14-16, 20

ಇದು ಮಕರ ರಾಶಿ ಮೇಕೆಯ ‘ಸಮಯ’ ಆಗಿದೆ. 1500 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪಸ್ಕಹಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣ, ತ್ಯಾಗದ ರಕ್ತವು ಬಾಗಿಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಸಾವು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ, ಹಾಗೂ ಇದು ಈ ಸಮಯದ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿಯೇ ಯೇಸು ತನ್ನ ರಕ್ತವನ್ನು ಅದೇ ರೀತಿ ಅವರಿಗೆ ಸುರಿಯಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಪಸ್ಕಹಬ್ಬದ ಪೂರ್ಣ ಅರ್ಥವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದನು… ಮತ್ತು ನಮಗಾಗಿ. ಆತನು ಮೋಶೆಯೊಂದಿಗಿನ ಪಸ್ಕದಂತೆಯೇ… ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೇಕೆಯಂತೆ ಸಾಯುತ್ತಾನೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಜೀವನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ. ಆ ಸಮಯವು ಮುಂದಿನ ಸಮಯಕ್ಕೆ – ಜೀವನದ ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಗೆ ನಡೆಸುತ್ತದೆ.

14.ನಾನು ನೋಡಲಾಗಿ ಇಗೋ, ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಒಂದು ಮೇಘವು ನನಗೆ ಕಾಣಿಸಿತು. ಆ ಮೇಘದ ಮೇಲೆ ಮನುಷ್ಯಕುಮಾರನಂತಿದ್ದವನೊಬ್ಬನು ಕೂತಿರುವದನ್ನು ಕಂಡೆನು. ಆತನ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಚಿನ್ನದ ಕಿರೀಟವೂ ಆತನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹದವಾದ ಕುಡುಗೋಲೂ ಇದ್ದವು. 15.ಆಗ ದೂತನಾದ ಮತ್ತೊಬ್ಬನು ದೇವಾಲಯದೊಳಗಿಂದ ಬಂದು ಮೇಘದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಿದ್ದಾತನಿಗೆ – ಭೂವಿುಯ ಪೈರು ಮಾಗಿ ಒಣಗಿದೆ; ಕೊಯ್ಯುವ ಕಾಲ ಬಂತು; ನಿನ್ನ ಕುಡುಗೋಲನ್ನು ಹಾಕಿ ಕೊಯ್ಯಿ ಎಂದು ಮಹಾ ಶಬ್ದದಿಂದ ಕೂಗಿದನು. 16.ಮೇಘದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಿದ್ದಾತನು ತನ್ನ ಕುಡುಗೋಲನ್ನು ಹಾಕಿ ಭೂವಿುಯ ಪೈರನ್ನು ಕೊಯಿದನು; ಭೂವಿುಯ ಪೈರು ಕೊಯ್ಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಪ್ರಕಟನೆ 14:14-16

ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಯಜ್ಞಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡವರು ಈ ಯುಗದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವರ್ಗದ ಕೊಯ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಸಮಯ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಬಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮೀನುಗಳ ಯೇಸುವಿನ ನೀತಿಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಸಮಯವಾಗಿದೆ. ಮೇಕೆ ಮತ್ತು ಮೀನುಗಳ ಈ ಎರಡು ಹೋರೋಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಈ ಎರಡು ಸಮಯವು ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಜಾತಕದಲ್ಲಿ ಮಕರ ರಾಶಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮಕರ ರಾಶಿ ಓದುವಿಕೆ

ಇಂದು ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಕುಂಡಲಿಯಂತೆ ಈ ರೀತಿ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.

ಮಕರ ರಾಶಿಯು ಕಣ್ಣಿನ ಪೂರೈಕೆಗಿಂತ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಬಹುಶಃ ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಅಥವಾ  ನಾನು ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು  ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಗ್ರಹಗಳ ಚಲನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಭೌತಿಕ ಕಾನೂನುಗಳು ಇರುವಂತೆಯೇ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಿವೆ. ಹೋರಾಟವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ಬದಲು ಅಥವಾ ಅದರ ಸುತ್ತಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಆ ವಾಸ್ತವವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು ಆಗಿದೆ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಈ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೋಗುವುದು ಭೌತಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೋಗುವ ಹಾಗೆ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು. ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮೂಲಭೂತ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಹೋರೋಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಈ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಆಗುವಂತೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಹುಶಃ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವೆಂದರೆ ಮೊದಲು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಬದಲು ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಆಗಿದೆ. ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ರಕ್ತವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ – ‘ಧನ್ಯವಾದಗಳು’ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಏಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಾರದು. ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುವ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಯ ಮತ್ತು ದಿನದಲ್ಲಾದರೂ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲಾ ಗೊಂದಲದ ಅಂಶಗಳು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ಧೈರ್ಯವಾಗಿರಿ, ಹೊಸ ದಿಕ್ಕನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ಮತ್ತು ಮಕರ ರಾಶಿಗೆ ‘ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು’ ಹೇಳಿರಿ.

ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಮೂಲಕ ಅಧಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಕರ ರಾಶಿಗೆ ಆಳವಾಗಿ

ನಾವು ಸಾವಿನ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೇಕೆಯಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಿಸಿರುವದನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೀನಿನಲ್ಲಿ ತ್ಯಾಗವು ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ  ಜೀವವನ್ನು ನೀಡಿರುವದಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಅವುಗಳು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೀನು ಸಹಾ ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆ – ಕುಂಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ – ಮುಂದಿನ ಕುಂಡಲಿಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಸಿದ್ಧಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಮನುಷ್ಯನು ಜೀವಂತ ನೀರಿನ ನದಿಗಳನ್ನು ತರುತ್ತಾನೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಆಧಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ. ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ಓದಿರಿ.

ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಬರಹದ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿ ಹೋಗಲು ನೋಡಿ:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *