ಹೇಗೆ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು?

ಭಕ್ತಿ (भक्ति) ಎಂಬ ಪದವು ಸಂಸ್ಕೃತದಿಂದ ಬಂದಿದೆ, “ಬಾಂಧವ್ಯ, ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ, ವಾತ್ಸಲ್ಯ, ಗೌರವ, ಪ್ರೀತಿ, ಭಕ್ತಿ, ಪೂಜೆ” ಎಂಬ ಅರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಭಕ್ತರಿಂದ ದೇವರ ಮೇಲಿನ ದೃಢವಾದ ಭಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಭಕ್ತಿಗೆ ಭಕ್ತ ಮತ್ತು ದೇವರ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಭಕ್ತಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವವನನ್ನು ಭಕ್ತ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಕ್ತರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿಷ್ಣು (ವೈಷ್ಣವ ಧರ್ಮ), ಶಿವ (ಶೈವ ಧರ್ಮ), ಅಥವಾ ದೇವಿ (ಶಕ್ತಿ ಧರ್ಮ)ಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ ಕೆಲವರು ಇತರ ದೇವರುಗಳನ್ನು ಭಕ್ತಿಗಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ (ಉದಾ. ಕೃಷ್ಣ).

ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿ ಎರಡನ್ನೂ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಭಕ್ತಿ ಎಂಬುದು ದೇವರ ಮೇಲಿನ ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಕ್ತಿ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಡವಳಿಕೆ, ನೀತಿ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದು. ಇದು ಒಬ್ಬರ ಮನಸ್ಸಿನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸುವುದು, ದೇವರನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ದೇವರಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ದೇವರನ್ನು ಆಂತರಿಕಗೊಳಿಸುವುದು ಎನ್ನುವಂತಹ ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಭಕ್ತನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಭಕ್ತಿ ಮಾರ್ಗ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೇವರ ಮೇಲಿನ ಭಯಭಕ್ತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕವನಗಳು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಹಾಡುಗಳು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಾಡಲಾಗಿದೆ.

ದೈವದಿಂದ ಭಕ್ತಿ?

ಆದಾಗ್ಯೂ ಭಕ್ತರು ವಿವಿಧ ದೇವರುಗಳಿಗೆ ಅನೇಕ ಭಕ್ತಿ ಗೀತೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕವಿತೆಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿ ಕೆಲವು ದೇವರುಗಳು ಮಾನವರಿಗೆ ಭಕ್ತಿ ಹಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಕವನಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾದರಿ ಭಕ್ತಿಗಳ ಪುರಾಣಗಳು ಮಾನವ ಮರ್ತ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ದೈವಿಕ ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಭಗವಂತ ರಾಮನ ಕಡೆಗೆ ಹನುಮಾನನ ಭಾವನೆಯು ಸೇವಕನಂತೆ (ದಶ್ಯ ಭಾವ); ಅರ್ಜುನ ಮತ್ತು ವೃಂದಾವನ ಕುರುಬ ಹುಡುಗರ ಸ್ನೇಹಿತ (ಸಖ್ಯ ಭಾವ) ಕೃಷ್ಣನ ಕಡೆಗೆ;  ರಾಧಾಳ ಪ್ರೀತಿ ಕೃಷ್ಣನ ಕಡೆಗೆ (ಮಧುರಾ ಭಾವ); ಮತ್ತು ಯಶೋದಳ, ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣನನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ವಾತ್ಸಲ್ಯ (ವಾತ್ಸಲ್ಯ ಭಾವ).

ರಾಮನ ಮೇಲಿನ ಹನುಮಾನನ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಭಕ್ತಿಯ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ

 

ದರೂ ಈ ಉದಾಹರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ಮಾನವನಿಗೆ ದೈವಿಕ ಪ್ರಾರಂಭದ ಭಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ದೇವರ ಭಕ್ತಿ ತುಂಬಾ ಅಪರೂಪವಾಗಿದ್ದು, ನಾವು ಎಂದಿಗೂ ಏಕೆ ಎಂದು ಕೇಳಲು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಭಕ್ತಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಲ್ಲ ದೇವರಿಗೆ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದ ನಂತರ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಈ ದೇವರು ನಮಗಾಗಿ ಕಾಯಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ದೇವರು ಸ್ವತಃ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಮನುಷ್ಯನಿಂದ ದೇವರಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ, ದೇವರಿಂದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ, ಈ ರೀತಿ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡುವುದರಲ್ಲಿಯಾಗಿದೆ, ಹೇಗೆ ನಾವೇ ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇಬ್ರೀಯ ಗೀತೆಗಳು ಮತ್ತು ದೈವಿಕ ಭಕ್ತಿ

ಇಬ್ರೀಯ ವೇದಗಳು ಮನುಷ್ಯನಿಂದ ದೇವರಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ, ದೇವರಿಂದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ರಚಿಸಲಾದ ಕವನಗಳು ಮತ್ತು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು, ಕೀರ್ತನೆಗಳು, ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳು ಇಬ್ರೀಯ ಗೀತೆಗಳಾಗಿವೆ. ಜನರು ಬರೆದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಲೇಖಕರು ದೇವರು ಅವರ ರಚನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕಾರ ಅವುಗಳು ಆತನದೇ. ಆದರೆ ಇದು ನಿಜವೇ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಗೆ ತಿಳಿಯಬಹುದು? ನಾವು ಇದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ನಿಜವಾದ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಪ್ರವಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದನ್ನು ಇಬ್ರೀಯ ರಾಜನಾದ ದಾವೀದನು ಕ್ರಿ.ಪೂ 1000 ದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. (ಅವನೂ ಸಹಾ ಬರಲಿರುವ ‘ಕ್ರಿಸ್ತನ’ ಕುರಿತು ಸೂಚಿಸಿದನು). ಹಿಂಸೆಯಲ್ಲಿ ಕೈ ಮತ್ತು ಪಾದಗಳನ್ನು ‘ಚುಚ್ಚಿದ’ಯಾರೋ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಹೊಗಳುತ್ತದೆ, ನಂತರ ‘ಸಾವಿನ ಧೂಳಿನಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಗುತ್ತದೆ’ ಆದರೆ ನಂತರ ಎಲ್ಲಾ ‘ಭೂಮಿಯ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ’ ದೊಡ್ಡ ಜಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಶ್ನೆ ಯಾರು?

ಮತ್ತು ಏಕೆ?

ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವು ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ದೇವರ ಭಯ ಭಕ್ತಿ ಸಾಕ್ಷಿಯು 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯಿಂದ ಮುನ್ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ

ನೀವು 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಓದಬಹುದು. ಕೆಳಗಿನ ಪಟ್ಟಿಯು, ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯಲು ಬಣ್ಣ-ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಸುವಾರ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಯೇಸುವಿನ ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯ ವಿವರಣೆಯೊಂದಿಗೆ 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯನ್ನು ಅಕ್ಕಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯ ಸುವಾರ್ತೆ ವೃತ್ತಾಂತಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆ

ಯೇಸುವಿನ ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯ ಕಣ್ಣಿನ-ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಸುವಾರ್ತೆಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ದಾವೀದನು – 1000 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಅನುಭವಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿದನು. ನಾವು ಹೇಗೆ ಈ ಬರಹಗಳ ನಡುವಿನ ಸಾಮ್ಯತೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಬಹುದು? ಸೈನಿಕರು ಇಬ್ಬರೂ ವಿಭಜನೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ (ಅವರು ಸ್ತರಗಳ  ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಕಲೆಯುಳ್ಳ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸಿದ್ದಾರೆ) ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಎಸೆದರು (ಅಂಚು ಹೊಲಿಯದ ಉಡುಪನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವುದರಿಂದ ಅದು ಹಾಳಾಗುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಜೂಜು ಆಡುತ್ತಾರೆ) ವಿವರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಎಷ್ಟು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿರುವುದು ಸಹಘಟನೆಯೇ? ರೋಮನ್ನರು ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮೊದಲು ದಾವೀದನು 22ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿದನು, ಆದರೂ ಇದು ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯ ವಿವರಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ (ಕೈ ಮತ್ತು ಪಾದಗಳನ್ನು ಚುಚ್ಚುವುದು, ಮೂಳೆಗಳು ಸಂಧಿಗಳ ಹೊರಗೆ – ಬಲಿಪಶು ನೇಣು ಹಾಕಿಕೊಂಡಂತೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ).

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಯೇಸುವಿನ ಪಕ್ಕೆಯಲ್ಲಿ ಈಟಿಯನ್ನು ತಿವಿದಾಗ ರಕ್ತ ಮತ್ತು ನೀರು ಹೊರಗೆ ಹರಿಯಿತು ಎಂದು ಯೋಹಾನನ ಸುವಾರ್ತೆಯು ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೃದಯದ ಸುತ್ತಲೂ ದ್ರವವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಯೇಸು ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಮರಣಹೊಂದಿದನು, ಕೀರ್ತನೆ 22 ರ ‘ನನ್ನ ಹೃದಯ ಮೇಣದಂತೆ ನನ್ನಲ್ಲಿ ಕರಗಿಹೋಗಿದೆ’ ಎಂಬ ವಿವರಣೆಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ‘ಚುಚ್ಚಿದ’ ಎಂದು ಅನುವಾದಿಸಲಾದ ಇಬ್ರೀಯ ಪದದ ಅಕ್ಷರಶಃ ಅರ್ಥ‘ಸಿಂಹದಂತೆ’.  ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಸೈನಿಕರು ಆತನ ಕೈ ಮತ್ತು ಪಾದಗಳನ್ನು ವಿರೂಪಗೊಳಿಸಿದರು, ಅವರು ಆತನನ್ನು “ಚುಚ್ಚಿದಾಗ” ಸಿಂಹವು ಅದರ  ಬಲಿಪಶುವನ್ನು ಒರಟಾಗಿ ಗಾಯಗೊಳಿಸಿದಂತಾಗಿತ್ತು. 

22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆ ಮತ್ತು ಯೇಸುವಿನ ಭಕ್ತಿ

ಮೇಲಿನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿನ 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯು 18 ನೇ ವಾಕ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಅದು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ವಿಜಯಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಿ – ಸಾವಿನ ನಂತರ!

26 ದೀನರು ಉಂಡು ತೃಪ್ತರಾಗುವರು; ಯೆಹೋವನ ಭಕ್ತರೆಲ್ಲರೂ ಆತನನ್ನು ಕೊಂಡಾಡುವರು. ಅವರ ಅಂತರಾತ್ಮವು ಯಾವಾಗಲು ಚೈತನ್ಯವುಳ್ಳದ್ದಾಗಿರಲಿ. 27 ಭೂಮಂಡಲದವರೆಲ್ಲರೂ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು ಯೆಹೋವನ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಕೊಳ್ಳುವರು; ಯೆಹೋವನೇ, ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳವರು ನಿನಗೆ ಅಡ್ಡಬೀಳುವರು. 28 ರಾಜ್ಯವು ಯೆಹೋವನದೇ; ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳಿಗೂ ಆತನೇ ಒಡೆಯನು. 29 ಭೂಲೋಕದಲ್ಲಿರುವ ಪುಷ್ಟರೆಲ್ಲರೂ ಆರಾಧಿಸುವರು; ತಮ್ಮ ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾರದೆ ಮಣ್ಣು ಪಾಲಾಗುವವರೆಲ್ಲರೂ ಆತನಿಗೆ ಅಡ್ಡಬೀಳುವರು. 30 ಆತನನ್ನು ಸೇವಿಸುವವರ ಸಂತಾನದವರು ಯೆಹೋವನ ಸಂತಾನದವರೆಂದು ಎಣಿಸಲ್ಪಡವರು. 31 ಅವರು ಬಂದು ಆತನ ನೀತಿಯನ್ನೂ, ಆತನು ನಡೆಸಿದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನೂ ಮುಂದೆ ಹುಟ್ಟುವ ಜನಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸುವರು.

ಕೀರ್ತನೆ 22: 26-31

ಇಂದು ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿಮಗೂ ಮತ್ತು ನನಗೂ ಮುನ್ಸೂಚನೆ

ಇದು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸಾವಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಕೀರ್ತನೆಯ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕೊಡಲಾಗಿದೆ. ಈಗ ದಾವೀದನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ, ಕಳೆದ ಯೇಸುವಿನ ಪುನರುತ್ಥಾನದ, ‘ಸಂತತಿ’ ಮತ್ತು ‘ಮುಂದೆ ಹುಟ್ಟುವ ಜನರ (ವ.30) ಮೇಲೆ ಅದರ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಮಾತನಾಡಲು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಾವು ಯೇಸುವಿನ ನಂತರ 2000 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ  ಜೀವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ‘ಕೈ ಮತ್ತು ಪಾದಗಳನ್ನು ಚುಚ್ಚಿದ’ ಈ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ‘ಸಂತತಿ’ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಇಂತಹ ಭೀಕರ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ, ಆತನ ಬಗ್ಗೆ ‘ತಿಳಿಸಲಾಗುವುದು’ ಮತ್ತು ಆತನನ್ನು ‘ಸೇವಿಸುವವರು’ ಎಂದು ದಾವೀದನು ಹಾಡುತ್ತಾನೆ. 27 ನೇ ವಾಕ್ಯವು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ; ‘ಭೂಮಂಡಲದವರೆಲ್ಲರಿಗೂ’, ‘‘ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳವರು’, ‘ಯೆಹೋವನ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಕೊಳ್ಳಲು’ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. 29 ನೇ ವಾಕ್ಯವು ಹೇಗೆ ‘ತಮ್ಮ ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗದವರು’ (ಅದು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ) ಒಂದು ದಿನ ಆತನಿಗೆ ಅಡ್ಡಬೀಳುವರು ಎಂಬುದನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಮನುಷ್ಯನ ವಿಜಯವು ಆತನು ಸತ್ತಾಗ ಜೀವಂತವಾಗಿರದ ಜನರಿಗೆ (‘ಮುಂದೆ ಹುಟ್ಟುವ ಜನಕ್ಕೆ’) ತಿಳಿಸುವರು.

ಈ ಮುಕ್ತಾಯದ ಅಂತಿಮವು ಸುವಾರ್ತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಈಗ ನಂತರದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು – ನಮ್ಮ ಕಾಲದ ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದೆ. 1 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಸುವಾರ್ತೆಯ ಬರಹಗಾರರು, ಯೇಸುವಿನ ಮರಣದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನಮ್ಮ ಕಾಲಕ್ಕೆ ತರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಸುವಾರ್ತೆಯ ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವ ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯ ನಡುವಿನ ಸಾಮ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸುವ ಸಂದೇಹವಾದಿಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಶಿಷ್ಯರು ಹಾಡಿಗೆ ‘ಸರಿಯಾಗಿರಲು’ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿದರು.. ಮೊದಲನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸುವಾರ್ತೆಗಳನ್ನು ಬರೆದಾಗ ಈ ವಿಶ್ವ-ವ್ಯಾಪಿ ಪ್ರಭಾವ ಇನ್ನೂ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಗಿಂತ ಯೇಸುವಿನ ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯ ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಯಾರಿಗೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆತನು ಬದುಕುವ 1000 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲೇ ಆತನ ಸಾವಿನ ವಿವರಗಳು ಮತ್ತು ದೂರದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಆತನ ಜೀವನದ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಯಾರು ಹೇಳಬಹುದು? ಯಾವುದೇ ಮನುಷ್ಯನು ಅಂತಹ ಖಚಿತತೆಯೊಂದಿಗೆ ದೂರದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ದೇವರು 22 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯ ಈ ರಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದನೆಂಬುದಕ್ಕೆ ಇದು ಸಾಕ್ಷಿ.

ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಕುಟುಂಬಗಳಲ್ಲಿದೇವರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಭಕ್ತಿ

ಗಮನಿಸಿದಂತೆ, ಭಕ್ತಿ, ಕೇವಲ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಭಕ್ತಿಯ ಕಡೆಗೆ ಭಕ್ತನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ದೇವರು ತನ್ನ ಮಗನಾದ ಯೇಸುವಿನ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ತುಂಬಾ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಯೋಜಿಸಿದರೆ ಆತನು 1000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಹಾಡಿಗೆ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದನು, ಆತನು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಆಳವಾದ ಮುನ್ಸೂಚನೆ, ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ವರ್ತಿಸಿದನು. ದೇವರು ಈ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದನು, ಮತ್ತು ಆತನು ನಿಮಗಾಗಿ ಮತ್ತು ನನಗಾಗಿ ಮಾಡಿದನು.

ಏಕೆ?

ನಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ಆತನ ಭಕ್ತಿಯಿಂದಾಗಿ, ದೈವಿಕ ಭಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ, ದೇವರು ಯೇಸುವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದನು, ಇತಿಹಾಸದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ನಮಗೆ ನಿತ್ಯ ಜೀವನವನ್ನು ನೀಡಲು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ವಿವರಣೆಯಲ್ಲೂ ಯೋಜಿಸಿದನು. ಆತನು ಈ ಜೀವನವನ್ನು ನಮಗೆ ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ನೀಡುತ್ತಾನೆ.

ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವಲ್ಲಿ ಋಷಿ ಪೌಲನು ಬರೆದನು

ಶಿಲುಬೆಯಲ್ಲಿ ಯೇಸುವಿನ ತ್ಯಾಗ ನಮಗೆ ದೇವರ ಭಕ್ತಿ

6 ನಾವು ಬಲಹೀನರಾಗಿದ್ದಾಗಲೇ ಕ್ರಿಸ್ತನು ನಿಯಮಿತ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಭಕ್ತಿಹೀನರಿಗೋಸ್ಕರ ಪ್ರಾಣಕೊಟ್ಟನು. 7 ನೀತಿವಂತರಿಗೋಸ್ಕರ ಯಾರಾದರೂ ಪ್ರಾಣಕೊಡುವುದು ಅಪರೂಪ. ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಳ್ಳೆಯವನಿಗಾಗಿ ಪ್ರಾಣಕೊಡುವುದಕ್ಕೆ ಯಾವನಾದರೂ ಧೈರ್ಯಮಾಡಿದರೂ ಮಾಡಬಹುದು. 8 ಆದರೆ ನಾವು ಪಾಪಿಗಳಾಗಿದ್ದಾಗಲೇ ಕ್ರಿಸ್ತನು ನಮಗೋಸ್ಕರ ಪ್ರಾಣಕೊಟ್ಟದ್ದರಲ್ಲಿ ದೇವರು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ತನಗಿರುವ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ರೋಮಾಪುರದವರಿಗೆ 5: 6-8

ಋಷಿ ಯೋಹಾನನು ಸೇರಿಸಿದನು:

ದೇವರು ಲೋಕದ ಮೇಲೆ ಎಷ್ಟೋ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನಿಟ್ಟು ತನ್ನ ಒಬ್ಬನೇ ಮಗನನ್ನು ಕೊಟ್ಟನು ಆತನನ್ನು ನಂಬುವ ಒಬ್ಬನಾದರೂ ನಾಶವಾಗದೆ ಎಲ್ಲರೂ ನಿತ್ಯಜೀವವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದು ಆತನನ್ನು ಕೊಟ್ಟನು.

ಯೋಹಾನ 3:16

ನಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ – ಭಕ್ತಿ

ಹಾಗಾದರೆ ದೇವರು ತನ್ನ ಪ್ರೀತಿ, ಭಕ್ತಿಗೆ ನಾವು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ? ಸತ್ಯವೇದವು ಹೇಳುತ್ತದೆ

19 ಆತನು ಮೊದಲು ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸಿದ್ದರಿಂದಲೇ ನಾವು ಆತನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ.

1 ಯೋಹಾನ 4:19

ಮತ್ತು

ಅವರು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರಿಂದಲೂ ದೂರವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಅವರು ಆತನನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಅವನನ್ನು ತಲುಪಲು ಮತ್ತು ಅವನನ್ನು ಹುಡುಕಲು ದೇವರು ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದನು.

ಅಪೊಸ್ತಲರ ಕೃತ್ಯಗಳು  17:27

ದೇವರು ನಾವು ಆತನ ಬಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಬೇಕು, ಆತನ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಆತನೊಂದಿಗೆ  ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ   ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ಆತನನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ರೀತಿಸಿ ಭಕ್ತಿ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ಕಲಿಯಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆತನು ಭಕ್ತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದರಿಂದ, ಆತನಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಯುಳ್ಳ, ಹೆಚ್ಚು ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಆತನ ಭಕ್ತರಾಗಿ ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದು ನ್ಯಾಯವಾದದಲ್ಲವೇ?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *