ಕುರುಕ್ಷೇತ್ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿದ್ದಹಾಗೆ

ಭಗವದ್ಗೀತೆಯು ಮಹಾಭಾರತ ಮಹಾಕಾವ್ಯದ ಜ್ಞಾನದ ಕೇಂದ್ರ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಇಂದು ಇದನ್ನು ಗೀತೆಯಾಗಿ (ಹಾಡು) ಬರೆದಿದ್ದರೂ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಓದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಹಾ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಕೃಷ್ಣ ಮತ್ತು ರಾಜ ಯೋಧ ಅರ್ಜುನನ ನಡುವಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಗೀತಾ ನಿರೂಪಿಸುತ್ತದೆ – ಇದು ರಾಜಮನೆತನದ ಎರಡು ಕಡೆಯ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಈ ಸನ್ನಿಹಿತ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ವಿರೋಧಿಸಿ ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಜವಂಶದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರಾಜ ಕುರು ರಾಜವಂಶದ ಎರಡು ಶಾಖೆಗಳ ಯೋಧರು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತಗಾರರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲಾಯಿತು. ಪಾಂಡವ ಮತ್ತು ಕೌರವ ಸೋದರಸಂಬಂಧಿಗಳು - ಪಾಂಡವ ರಾಜ ಯುಧಿಷ್ಠಿರ ಅಥವಾ ಕೌರವ ರಾಜ ದುರ್ಯೋಧನೋ ಎಂದು ರಾಜವಂಶದ ಯಾವ ಭಾಗದ ಮೇಲೆ ಆಳುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.  ದುರ್ಯೋಧನನು ಯುಧಿಷ್ಠಿರನಿಂದ ಸಿಂಹಾಸನವನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಂಡಿದ್ದನು ಆದ್ದರಿಂದ ಯುಧಿಷ್ಠಿರ ಮತ್ತು ಅವನ ಪಾಂಡವ ಮಿತ್ರರು ಅದನ್ನು ತಿರಿಗಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಪಾಂಡವ ಯೋಧ ಅರ್ಜುನ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣನ ನಡುವಿನ ಭಗವದ್ಗೀತೆಯ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಆತ್ಮೀಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಕೊಡುವ ಕಷ್ಟಕರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿಜವಾದ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.
ಕೀರ್ತನೆಗಳು ಸತ್ಯವೇದದ  ಜ್ಞಾನದ ಸಾಹಿತ್ಯದ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿದೆ ಇದು ಇಬ್ರಿಯ ವೇದ ಪುಸ್ತಕನ್ ಮಹಾಕಾವ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇಂದು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಾಡುಗಳಾಗಿ (ಗೀತೆಗಳಾಗಿ) ಬರೆಯಲಾಗಿದ್ದರೂ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಓದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡು ಎದುರಾಳಿ ಶಕ್ತಿಗಳ ನಡುವಿನ ಮಹಾ ಯುದ್ಧದ ಮೊದಲು ಉನ್ನತ ಕರ್ತನು ಮತ್ತು ಆತನ ಅಭಿಷಕ್ತನ (= ಆಡಳಿತಗಾರ) ನಡುವಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಎರಡು ಕೀರ್ತನೆ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸನ್ನಿಹಿತ ಯುದ್ಧದ ಎರಡು ಬದಿಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಯೋಧರು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತಗಾರರು ಇದ್ದಾರೆ.  ಒಂದು ಕಡೆ ಪುರಾತನ ರಾಜ ರಾಜವಂಶದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ, ಪೂರ್ವಜ ಅರಸನಾದ ದಾವೀದನ ವಂಶಸ್ಥ ಅರಸನು. ಯಾವ ಕಡೆಯವರು ಆಳುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಉಭಯ ಕಡೆಯವರು ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಕರ್ತನು ಮತ್ತು ಆತನ ಆಡಳಿತಗಾರನ ನಡುವಿನ ಕೀರ್ತನೆ 2 ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಕುರಿತು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.
ನೀವು ಹೀಗೆಯೇ ಯೋಚಿಸುವದಿಲ್ಲವೇ? 
ಭಗವದ್ಗೀತೆಯು ಸಂಸ್ಕೃತ ವೇದಗಳ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಪೋರ್ಟಲ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಕೀರ್ತನೆಗಳು ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳ (ಸತ್ಯವೇದ) ಜ್ಞಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಪೋರ್ಟಲ್ ಆಗಿದೆ. ಆ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಮಗೆ ಕೀರ್ತನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಮುಖ್ಯ ಸಂಯೋಜಕ ಅರಸನಾದ ದಾವೀದನ ಅಗತ್ಯವುಂಟು.
ಅರಸನಾದ ದಾವೀದನು ಯಾರು ಮತ್ತು ಕೀರ್ತನೆಗಳು ಏನಾಗಿವೆ?
ಚಾರಿತ್ರಿಕ ಕಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಅರಸನಾದ ದಾವೀದನು, ಕೀರ್ತನೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಇಬ್ರಿಯ ಋಷಿಗಳು ಮತ್ತು 
ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರ ಇತಿಹಾಸದಿಂದ ತೆಗೆದ ಕಾಲದಿಂದ ನೀವು ನೋಡಬಹುದು, ದಾವೀದನು ಕ್ರಿ.ಪೂ 1000 ರಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಅಬ್ರಹಾಮನ ಒಂದು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಮೋಶೆಯ ನಂತರ 500 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ವಾಸಿಸಿದನು. ದಾವೀದನು ತನ್ನ ಮನೆಯ ಕುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಕುವ ಕುರುಬನಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ದೊಡ್ಡ ಶತ್ರು ಮತ್ತು ಗೋಲ್ಯಾತನು ಎಂಬ ದೈತ್ಯ ಮನುಷ್ಯನು ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದನು, ಇದರಿಂದ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ದಾವೀದನು ಗೋಲ್ಯಾತನಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಅವನನ್ನು ಕೊಂದನು. ಒಬ್ಬ ಮಹಾನ್ ಯೋಧನ ಮೇಲೆ ಯುವ ಕುರಿಕಾಯುವ ಹುಡುಗನ ಈ ಅದ್ಭುತ ಗೆಲುವು ದಾವೀದನನ್ನು ಪ್ರಸಿದ್ಧನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು.
ಆದರೂ ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಕರ ಅನುಭವಗಳ ನಂತರವೇ ಅವನು ಅರಸನಾದನು, ಯಾಕೆಂದರೆ ಅವನಿಗೆ ಪರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರಲ್ಲಿ ಅವನನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಶತ್ರುಗಳಿದ್ದರು. ದಾವೀದನು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಶತ್ರುಗಳ ಮೇಲೆ ಜಯಗಳಿಸಿದನು ಯಾಕೆಂದರೆ ಅವನು ದೇವರ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಇಟ್ಟಿದ್ದನು ಮತ್ತು ದೇವರು ಅವನಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದನು. ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳಲ್ಲಿನ ಹಲವಾರು ಪುಸ್ತಕಗಳು ಅಂದರೆ ಸತ್ಯವೇದವು ಈ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ದಾವೀದನ ಜಯಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತವೆ.
ದೇವರಿಗೆ ಸುಂದರವಾದ ಹಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಕವನಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿದ ಸಂಗೀತಗಾರನಾಗಿಯೂ ಸಹ ದಾವೀದನು ಪ್ರಸಿದ್ಧನಾಗಿದ್ದನು. ಈ ಹಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಕವನಗಳು ದೇವರಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾದವು ಮತ್ತು ವೇದ ಪುಸ್ತಾಕನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೀರ್ತನೆಗಳ  ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ.
ಕೀರ್ತನೆಗಳಲ್ಲಿ ‘ಕ್ರಿಸ್ತನ’ ಕುರಿತು ಪ್ರವಾದನೆಗಳು
ಒಬ್ಬ ಮಹಾ ಅರಸನು ಮತ್ತು ಯೋಧನಾಗಿದ್ದರೂ, ದಾವೀದನು ತನ್ನ ರಾಜಮನೆತನದಿಂದ ಬರುವ ತನ್ನನ್ನು ಬಲ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ನಡೆಸುವ ‘ಕ್ರಿಸ್ತನ’ನ್ನು ಕುರಿತಾಗಿ ಕೀರ್ತನೆಗಳಲ್ಲಿ ಬರೆದನು.  ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಂತೆಯೇ ರಾಜ ಯುದ್ಧದ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳ (ಸತ್ಯವೇದ) 2 ನೇ ಕೀರ್ತನೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಹೀಗೆ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಕೀರ್ತನೆಗಳು 2 

1ಅನ್ಯಜನಗಳು ದೊಂಬಿಮಾಡುವದೂ

ಜನಾಂಗಗಳವರು ವ್ಯರ್ಥಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಯೋಚಿಸುವದೂ ಯಾಕೆ?

2ಯೆಹೋವನಿಗೂ ಆತನು ‘ಅಭಿಷೇಕಿಸಿದವ’ ನಿಗೂ ವಿರೋಧವಾಗಿ

ಭೂಪತಿಗಳು ಸನ್ನದ್ಧರಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರಿ ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

3ನಮಗೆ ಅವರು ಹಾಕಿದ ಬಂಧನಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು

ಬೇಡಿಗಳನ್ನು ಮುರಿದು ಬೀಸಾಡೋಣ ಎಂದು ಮಾತಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರಲ್ಲಾ.

4ಪರಲೋಕದಲ್ಲಿ ಆಸನಾರೂಢನಾಗಿರುವಾತನು ಅದಕ್ಕೆ ನಗುವನು;

ಕರ್ತನು ಅವರನ್ನು ಪರಿಹಾಸ್ಯಮಾಡುವನು.

5ಅನಂತರ ಆತನು ಸಿಟ್ಟಾಗಿ –

ನಾನು ನೇಮಿಸಿದ ‘ಅರಸ’ನನ್ನು

ಚೀಯೋನೆಂಬ ನನ್ನ ಪರಿಶುದ್ಧಪರ್ವತದಲ್ಲಿಯೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿ

6ಕೋಪಾವೇಶದಿಂದ ಅವರನ್ನು ಕಳವಳಗೊಳಿಸುವನು.

7ನಾನು ಯೆಹೋವನ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ, ಕೇಳಿರಿ; ಆತನು ನನಗೆ –

ನನಗೆ ನೀನು ಮಗನು; ನಾನೇ ಈಹೊತ್ತು ನಿನ್ನನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದೇನೆ.

8ನೀನು ಕೇಳಿಕೊಂಡರೆ ನಾನು ಅನ್ಯಜನಗಳನ್ನೆಲ್ಲಾ ನಿನಗೆ ಅಧೀನ ಮಾಡುವೆನು;

ಭೂಮಿಯ ಕಟ್ಟಕಡೆಯವರೆಗೂ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳನ್ನೂ ನಿನಗೆ ಸ್ವಾಸ್ತ್ಯವಾಗಿ ಕೊಡುವೆನು.

9ಕಬ್ಬಿಣದ ಗದೆಯಿಂದ ಅವರನ್ನು ನಾಶಮಾಡುವಿ;

ಮಣ್ಣಿನ ಮಡಿಕೆಗಳನ್ನೋ ಎಂಬಂತೆ ಅವರನ್ನು ಒಡೆದುಹಾಕುವಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು.

10ಆದದರಿಂದ ಅರಸುಗಳಿರಾ, ವಿವೇಕಿಗಳಾಗಿರ್ರಿ;

ದೇಶಾಧಿಪತಿಗಳಿರಾ, ಬುದ್ಧಿಮಾತುಗಳಿಗೆ ಕಿವಿಗೊಡಿರಿ.

11ಯೆಹೋವನನ್ನು ಭಯಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಸೇವಿಸಿರಿ; ನಡುಗುತ್ತಾ ಉಲ್ಲಾಸಪಡಿರಿ.

12ಆತನ ಮಗನಿಗೆ ಮುದ್ದಿಡಿರಿ;

ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಆತನ ಕೋಪವು ಬೇಗನೆ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸಲು ನೀವು ದಾರಿಯಲ್ಲೇ ನಾಶವಾದೀರಿ.

ಆತನ ಮರೆಹೊಕ್ಕವರೆಲ್ಲರು ಧನ್ಯರು.

ಈ ಹಿಂದೆ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ ಆದರೆ ಗ್ರೀಕ್ ನಿಂದ ಅದೇ ಭಾಗ ಇರುತ್ತದೆ.

ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಒರಿಗ್ನಲ್ ಪಠ್ಯ ಹೀಬ್ರೂ ಮತ್ತು ಗ್ರೀಕ್

ಕೀರ್ತನೆಗಳು 2:1-2 
HebrewGreekEnglishಕನ್ನಡ  
א  לָמָּה, רָגְשׁוּ גוֹיִם;    וּלְאֻמִּים, יֶהְגּוּ-רִיק.   ב  יִתְיַצְּבוּ, מַלְכֵי-אֶרֶץ–    וְרוֹזְנִים נוֹסְדוּ-יָחַד: עַל-יְהוָה,    וְעַל-מְשִׁיחוֹ.1Ἵνα τί ἐφρύαξαν ἔθνη, καὶ λαοὶ ἐμελέτησαν κενά; 2 παρέστησαν οἱ βασιλεῖς τῆς γῆς καὶ οἱ ἄρχοντες συνήχθησαν ἐπὶ τὸ αὐτὸ κατὰ τοῦ κυρίου καὶ κατὰ τοῦ χριστοῦ αὐτοῦ. διάψαλμα.  1 Why do the nations conspire and the peoples plot in vain? 2 The kings of the earth rise up and the rulers band together against the Lord and against his Christ.1ಅನ್ಯಜನಗಳು ದೊಂಬಿಮಾಡುವದೂ ಜನಾಂಗಗಳವರು ವ್ಯರ್ಥಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಯೋಚಿಸುವದೂ ಯಾಕೆ? 2ಯೆಹೋವನಿಗೂ ಆತನು ಕ್ರಿಸ್ತನ ನಿಗೂ ವಿರೋಧವಾಗಿ ಭೂಪತಿಗಳು ಸನ್ನದ್ಧರಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರಿ ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು
ನೀವು ನೋಡುವಂತೆ, ಕೀರ್ತನೆ 2 ರಲ್ಲಿ  'ಕ್ರಿಸ್ತನು' / ‘ಅಭಿಷಕ್ತನು’  ಸನ್ನಿವೇಶವು ಭಗವದ್ಗೀತೆಯ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಬಹಳವಾಗಿ ಹೋಲುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ನಡೆದ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧದ ನಂತರದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದಾಗ ಕೆಲವು ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಹೊರಬರುತ್ತವೆ. ಅರ್ಜುನ ಮತ್ತು ಪಾಂಡವರು ಯುದ್ಧವನ್ನು ಗೆದ್ದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡ ಕೌರವರಿಂದ ಪಾಂಡವರಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು, ಹೀಗೆ ಯುಧಿಷ್ಠಿರನನ್ನು ಹಕ್ಕುಳ್ಳ ಅರಸನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಐದು ಪಾಂಡವ ಸಹೋದರರು ಮತ್ತು ಕೃಷ್ಣರು 18 ದಿನಗಳ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಬದುಕುಳಿದರು, ಆದರೆ ಇತರರು ಬೆರಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಉಳಿದುಕೊಂಡರು - ಉಳಿದವರೆಲ್ಲರೂ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಆದರೆ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ ಕೇವಲ 36 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಆಳಿದ ನಂತರ, ಯುಧಿಷ್ಠಿರನು ಸಿಂಹಾಸನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಿದನು, ಈ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಅರ್ಜುನನ ಮೊಮ್ಮಗ ಪರಿಕ್ಷಿತ್‌ ಗೆ ಕೊಟ್ಟನು. ಅನಂತರ ಅವರು ದ್ರೌಪದಿ ಮತ್ತು ಅವನ ಸಹೋದರನೊಂದಿಗೆ ಹಿಮಾಲಯಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದನು. ದ್ರೌಪದಿ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಪಾಂಡವರು - ಭೀಮಾ, ಅರ್ಜುನ, ನಕುಲ ಮತ್ತು ಸಹದೇವ ಇವರು ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.  ಯುಧಿಷ್ಠಿರನಿಗೆ ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಕೌರವರ ತಾಯಿ ಗಾಂಧಾರಿ, ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಕೃಷ್ಣನ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಳು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳು ಅವನನ್ನು ಶಪಿಸಿದಳು ಮತ್ತು ಯುದ್ಧದ 36 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅವನು ಅಂತರ-ಕುಲ ಕಲಹದಲ್ಲಿ ಬಾಣ ಎಸೆತದಿಂದ ಚುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟನು. ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಕೃಷ್ಣನ ಹತ್ಯೆ ಜಗತ್ತನ್ನು ಕಲಿಯುಗಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಿತು.
ಹಾಗಾದರೆ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧದಿಂದ ನಮಗೆ ಯಾವ ಲಾಭವನ್ನು ಸಾಗಿಸಲಾಗಿದೆ?
ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರ ಯುದ್ಧದಿಂದ ನಮಗೆ ಫಲಗಳು
ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಜೀವಿಸುತ್ತಿರುವ ನಮಗೆ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗತ್ಯತೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಿರಂತರವಾಗಿ ನೋವು, ರೋಗ, ವಯಸ್ಸಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಸಾವಿನ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭ್ರಷ್ಟವಾಗಿರುವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಅಧೀನದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತಗಾರರ ಶ್ರೀಮಂತ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ನಾವು ಕಲಿಯುಗದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನೇಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.
ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸದ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ, ಕಲಿಯುಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಸಮಾಜಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಮುಗಿಯದ ಪಾಪ ಮತ್ತು ಸಾವಿನಿಂದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಿಮೋಚನೆಗಾಗಿ ನಾವು ಹಂಬಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.
ಕೀರ್ತನೆಗಳು 2 ರಲ್ಲಿ  ಕ್ರಿಸ್ತನಬರೋಣದಿಂದ ನಮಗಿರುವ ಫಲಗಳು
ಕೀರ್ತನೆ 2 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ 'ಕ್ರಿಸ್ತನು' ನಮ್ಮ ಈ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪೂರೈಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇಬ್ರಿಯ ಋಷಿ ವಿವರಿಸುತ್ತಾನೆ. ಈ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಇದು ಯುದ್ಧದವನ್ನು ಕೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕುರುಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕಿಂತ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಯುದ್ಧ ಮತ್ತು ಕೀರ್ತನೆ 2 ರಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಿಸಿದ ಯುದ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಇದು 'ಕ್ರಿಸ್ತನು' ಮಾತ್ರ ನಡೆಸಬಹುದಾದ ಯುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರವಾದಿಗಳು ಅಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ, ಪಾಪ ಮತ್ತು ಮರಣದಿಂದ ವಿಮೋಚನೆಗೊಳ್ಳುವ ನಮ್ಮ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಮೂಲಕ ಕ್ರಿಸ್ತನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ದಿನ ತಲುಪಲಿರುವ ಕೀರ್ತನೆ 2 ರ ಹಾದಿಯು ಹೇಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಶತ್ರುವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ದೀರ್ಘ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಅವು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ, ಸೈನ್ಯದ ಶಕ್ತಿಯಿಂದಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಂಸಾರಕ್ಕೆ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವವರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ತ್ಯಾಗದಿಂದ ನಡೆಸುವುದು. ನಾವು ಈ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ದಾವೀದನ ರಾಜಮನೆತನದ ಸತ್ತ ಉಳಿಕೆಯ ಚಿಗುರಿನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *