ಲಕ್ಷ್ಮಿಯಿಂದ ಶಿವನ ವರೆಗೆ: ಇಂದು ಶ್ರೀ ಮೋಶೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತವೆ

ನಾವು ಆಶೀರ್ವಾದ ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಕುರಿತು ಆಲೋಚಿಸುವಾಗ ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಅದೃಷ್ಟ, ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆಯಾದ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ದುರಾಶೆಯಿಂದ ಮಾಡದೆ ಇರುವಾಗ ಅವಳು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮವನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತಾಳೆ. ಕ್ಷೀರ ಮಹಾಸಾಗರದ ಮಂಥನದ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ, ಪವಿತ್ರ ಹೂವುಗಳನ್ನು ಎಸೆದಾಗ ಇಂದ್ರನು ತೋರಿಸಿದ ಅಗೌರವದಿಂದಾಗಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವರನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಕ್ಷೀರ ಸಾಗರಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದನು. ಹೇಗಾದರೂ, ಮರಳಲು ಒಂದು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಸಾಗರವನ್ನು ಮಥಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವಳು ತನ್ನ ಪುನರ್ಜನ್ಮದಿಂದ ನಂಬಿಗಸ್ತರನ್ನು ಆಶೀರ್ವದಿಸಿದಳು.

ನಾವು ವಿನಾಶ, ವಿಪತ್ತು ಮತ್ತು ಸರ್ವನಾಶವನ್ನು ಕುರಿತು ಆಲೋಚಿಸುವಾಗ ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಭೈರವ, ಶಿವನ ಉಗ್ರ ಅವತಾರ, ಅಥವಾ ಶಿವನ ಮೂರನೆಯ ಕಣ್ಣಿನ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ದುಷ್ಟರನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಅವನು ಅದನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಾನೆ. ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮತ್ತು ಶಿವ
ಈ  ಇಬ್ಬರೂ ಭಕ್ತರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಮನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಯಾಕೆಂದರೆ ಜನರು ಒಬ್ಬರಿಂದ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಶಾಪ ಅಥವಾ ವಿನಾಶಕ್ಕೆ ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ.

ನಮಗೆ ಬೋಧಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ…..ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರಿಗೆ…. ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು.

ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನಾದ ದೇವರು ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಮತ್ತು ಭೈರವ ಅಥವಾ ಶಿವನ ಮೂರನೆಯ ಕಣ್ಣಿನಂತೆ ಭೀಕರವಾದ ಶಾಪ ಮತ್ತು ವಿನಾಶದ ಎರಡೂ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. ಇದನ್ನು ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರನ್ನು ಐಗುಪ್ತದ ಗುಲಾಮತನದಿಂದ ಹೊರಗೆ ಕರೆತಂದು, ಪಾಪವು ಅವರನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವ ಮಾನದಂಡವಾಗಿರುವ – ದಶಾಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ದೇವರು ಅವರಿಗೆ ಕೊಟ್ಟನು. ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳನ್ನು ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರ ಮೇಲೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರಿಗೆ ದಯಪಾಲಿಸಿದ ಅದೇ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಆತನು ನಮಗೆ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳು ಗಮನಿಸಿದವು. ಸಮೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಬಯಸುವ ಮತ್ತು ವಿನಾಶ ಮತ್ತು ಶಾಪವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರ ಅನುಭವದಿಂದ ಕಲಿಯಬಹುದು.

ಶ್ರೀ ಮೋಶೆ ಸುಮಾರು 3500 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವಾಸಿಸಿದನು  ಮತ್ತು ಅವನು ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಆರಂಭದ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. ಅವರ ಕೊನೆಯ ಪುಸ್ತಕ, ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡವು ಅವನು ಸಾಯುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ಬರೆದ ಅಂತಿಮ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇವು ಯೆಹೂದ್ಯರಾದ – ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ ಜನರಿಗೆ ಅವನ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಹಾಗೂ ಶಾಪಗಳು ಸಹ ಆಗಿವೆ. ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಪ್ರಪಂಚದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಯೆಹೂದ್ಯರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳು ಸಹ ಗಮನಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಮೋಶೆ ಬರೆದಿದ್ದಾನೆ. ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅವಲೋಕನ ಮಾಡಲು ಇವುಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಶೀರ್ವಾದ ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ಸಾರಾಂಶವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.

ಶ್ರೀ ಮೋಶೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು

ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರು ಧರ್ಮಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು (ದಶಾಜ್ಞೆಗಳನ್ನು) ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಅವರು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಮೋಶೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ದೇವರಿಂದ ಬಂದ ಆಶೀರ್ವಾದವು ಇತರ ದೇಶಗಳು ಆತನ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೀಗಿರುತ್ತದೆ:

10 ಆಗ ನೀನು ಕರ್ತನ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವದನ್ನು ಭೂಮಿಯ ಜನಗಳೆಲ್ಲಾ ನೋಡಿ ನಿನಗೆ ಭಯಪಡುವರು;

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 28:10

….ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು

ಹೇಗಾದರೂ, ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರು ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ವಿಫಲರಾದರೆ ಅವರು ಶಾಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವರು ಮತ್ತು ಅದು ಆಶೀರ್ವಾದಗಳಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ. ಈ ಶಾಪಗಳನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ದೇಶಗಳು ನೋಡುತ್ತವೆ:

37 ಇದಲ್ಲದೆ ದೇವರು ನಿನ್ನನ್ನು ನಡಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳಲ್ಲಿ ವಿಸ್ಮಯಕ್ಕೂ ಗಾದೆಗೂ ಹಾಸ್ಯಕ್ಕೂ ಗುರಿಯಾಗುವಿ.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 28:37

ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಚರಿತ್ರೆಯಾದ್ಯಂತ ವಿಸ್ತರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

46 ಅವು ನಿನ್ನ ಮೇಲೆಯೂ ನಿನ್ನ ಸಂತತಿಯ ಮೇಲೆಯೂ ನಿತ್ಯವಾಗಿ ಗುರುತೂ ಅದ್ಭುತವೂ ಆಗಿರುವವು.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 28:46

ಆದರೆ ಶಾಪಗಳ ಹೀನಾಯವಾದ ಭಾಗವು ಇತರ ದೇಶಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ದೇವರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದನು.

49 ಕರ್ತನು ದೂರದಿಂದ ಅಂದರೆ ಭೂಮಿಯ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ಹಾರುವ ಹದ್ದಿಗೆ ಸಮಾನವಾದ ಜನಾಂಗ ವನ್ನೂ ನಿನಗೆ ತಿಳಿಯದ ಭಾಷೆಯ ಜನಾಂಗವನ್ನೂ 
50 ಮುದುಕರ ಮುಖದಾಕ್ಷಿಣ್ಯ ನೋಡದೆಯೂ ಚಿಕ್ಕವ ರಿಗೆ ದಯೆತೋರಿಸದೆ ಇರುವಂಥ ಕಠಿಣ ಮುಖವುಳ್ಳ ಜನಾಂಗವನ್ನೂ ನಿನ್ನ ಮೇಲೆ ಬರಮಾಡುವನು. 
51 ಅದು ನಿನ್ನ ಪಶುಗಳ ಫಲವನ್ನೂ ನಿನ್ನ ಭೂಮಿಯ ಫಲವನ್ನೂ ನೀನು ನಾಶವಾಗುವ ವರೆಗೆ ತಿಂದು ಬಿಡುವದು; ಅದು ನಿನ್ನನ್ನು ಕೆಡಿಸುವ ವರೆಗೆ ಧಾನ್ಯ ದ್ರಾಕ್ಷಾರಸ ಎಣ್ಣೆಗಳನ್ನೂ ಪಶುಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನೂ ಕುರಿಗಳ ಮಂದೆಗಳನ್ನೂ ನಿನಗೆ ಉಳಿಸದು. 
52 ನಿನ್ನ ದೇಶದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ನೀನು ನಂಬಿಕೊಂಡಿರುವ ಉದ್ದವಾದ ಮತ್ತು ಭದ್ರವಾದ ನಿನ್ನ ಗೋಡೆಗಳೆಲ್ಲಾ ಬೀಳುವ ವರೆಗೆ ನಿನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಬಾಗಲುಗಳಲ್ಲಿ ನಿನಗೆ ಮುತ್ತಿಗೆ ಹಾಕುವದು; ನಿನ್ನ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿನಗೆ ಕೊಟ್ಟ ನಿನ್ನ ದೇಶದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ನಿನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಬಾಗಲುಗಳಲ್ಲಿ ನಿನಗೆ ಮುತ್ತಿಗೆಹಾಕುವನು. 

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 28:49-52

ಅದು ಕೆಟ್ಟದ್ದರಿಂದ ಹೀನತೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

63 ಆಗುವದೇನಂದರೆ, ಕರ್ತನು ಹೇಗೆ ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೇದನ್ನು ಮಾಡುವದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸು ವದಕ್ಕೂ ನಿಮಗೋಸ್ಕರ ಸಂತೋಷಿಸಿದನೋ ಹಾಗೆ ಕರ್ತನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೆಡಿಸುವದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಾಶ ಮಾಡುವದಕ್ಕೂ ನಿಮಗೆ ವಿರೋಧವಾಗಿ ಸಂತೋಷಿ ಸುವನು; ನೀವು ಸ್ವಾಧೀನಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವದಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ದೇಶದಿಂದ ನೀನು ಕೀಳಲ್ಪಡುವಿ. 
64 ಇದ ಲ್ಲದೆ ಕರ್ತನು ನಿನ್ನನ್ನು ಭೂಮಿಯ ಈ ಮೇರೆಯಿಂದ ಆ ಮೇರೆಯ ವರೆಗೂ ಎಲ್ಲಾ ಜನಗಳಲ್ಲಿ ಚದರಿಸು ವನು; ಅಲ್ಲಿ ನೀನೂ ನಿನ್ನ ಪಿತೃಗಳೂ ತಿಳಿಯದಂಥ ಮರವೂ ಕಲ್ಲೂ ಆಗಿರುವಂಥ ಬೇರೆ ದೇವರುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವಿ. 
65 ಈ ಜನಾಂಗಗಳಲ್ಲಿ ನಿನಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇರುವದಿಲ್ಲ; ನಿನ್ನ ಅಂಗಾಲಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಆಗುವದಿಲ್ಲ; ಅಲ್ಲಿ ಕರ್ತನು ನಿನಗೆ ನಡುಗುವ ಹೃದಯವನ್ನೂ ಕ್ಷೀಣಿಸುವ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನೂ ಕುಗ್ಗಿದ ಮನಸ್ಸನ್ನೂ ಕೊಡು ವನು. 

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 28:63-65

ದೇವರು ಮತ್ತು ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರ ನಡುವಿನ ಔಪಚಾರಿಕ ಒಪ್ಪಂದದಿಂದ ಈ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿದನು:

13 ಆ ಒಡಂಬಡಿಕೆ ಯಾವದಂದರೆ, ಆತನು ನಿನಗೆ ಹೇಳಿದಂತೆಯೂ ನಿನ್ನ ಪಿತೃಗಳಾದ ಅಬ್ರಹಾಮನಿಗೂ ಇಸಾಕನಿಗೂ ಯಾಕೋಬನಿಗೂ ಪ್ರಮಾಣಮಾಡಿದಂತೆಯೂ ಈಹೊತ್ತು ನಿನ್ನನ್ನು ತನಗೆ ಜನಾಂಗವಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿ ನಿನಗೆ ದೇವರಾಗ ಬೇಕೆಂಬದೇ. 
14 ಇದಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಡ ಮಾತ್ರ ಈ ಒಡಂಬಡಿಕೆ ಯನ್ನೂ ಈ ಆಣೆಯನ್ನೂ ನಾನು ಮಾಡುವದಿಲ್ಲ; 
15 ಈಹೊತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಂಗಡ ನಮ್ಮ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನ ಮುಂದೆ ನಿಂತವನ ಸಂಗಡವೂ ಈಹೊತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸಂಗಡ ಇರದವನ ಸಂಗಡವೂ ಮಾಡು ತ್ತೇನೆ.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 29:13-15

ಈ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯದ ಸಂತತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದ ಸಂತತಿಗೆ – ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ಯರು ಮತ್ತು ಪರದೇಶಸ್ಥರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಯಿತು.

22 ಹೀಗೆ ನಿಮ್ಮ ತರುವಾಯ ಹುಟ್ಟುವ ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಮುಂದಿನ ಸಂತತಿಯೂ ದೂರ ದೇಶದಿಂದ ಬರುವ ಅನ್ಯನೂ ಆ ದೇಶದ ಬಾಧೆಗಳನ್ನೂ ಕರ್ತನು ಅದರಲ್ಲಿ ಬರಮಾಡಿದ ರೋಗಗಳನ್ನೂ ನೋಡಿ 
23 ಕರ್ತನು ತನ್ನ ಕೋಪದಲ್ಲಿಯೂ ರೌದ್ರದಲ್ಲಿಯೂ ಕೆಡವಿ ಹಾಕಿದ ಸೊದೋಮ್‌ ಗೊಮೋರ ಅದ್ಮಾಚೆಬೋ ಯಾಮ್‌ ಇವುಗಳ ಹಾಗೆ ಆ ದೇಶವೆಲ್ಲಾ ಗಂಧಕವೂ ಉಪ್ಪೂ ಉರಿಯುತ್ತಾ ಬಿತ್ತಲ್ಪಡದೆ ಮೊಳೆಯದೆ ಯಾವ ಹುಲ್ಲನ್ನಾದರೂ ಬೆಳೆಸದೆ ಇರುವದನ್ನು ನೋಡಿ– 
24 ಯಾಕೆ ಕರ್ತನು ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ಈ ದೊಡ್ಡ ಕೊಪಾಗ್ನಿ ಏನು ಎಂದು ಜನಾಂಗಗಳೆಲ್ಲಾ ಕೇಳುವರು.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 29:22-24

ಉತ್ತರ ಹೀಗಿರುತ್ತದೆ:

25 ಆಗ ಜನರು–ಅವರು ತಮ್ಮನ್ನು ಐಗುಪ್ತ ದೇಶದೊಳಗಿಂದ ಹೊರಗೆ ತರುವಾಗ ತಮ್ಮ ಪಿತೃಗಳ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ತಮ್ಮ ಸಂಗಡ ಮಾಡಿದ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯನ್ನು ಮರೆತುಬಿಟ್ಟು, 
26 ಹೋಗಿ ಬೇರೆ ದೇವರುಗಳನ್ನೂ ತಮಗೆ ತಿಳಿಯದಂಥ, ಆತನು ತಮಗೆ ನೇಮಿಸದಂಥ ದೇವರುಗಳನ್ನೂ ಸೇವಿಸಿ ಅಡ್ಡಬಿದ್ದ ದರಿಂದ 
27 ಕರ್ತನ ಕೋಪವು ಈ ದೇಶದ ಮೇಲೆ ಈ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿರುವ ಶಾಪವನ್ನೆಲ್ಲಾ ಅವರ ಮೇಲೆ ತರುವ ಹಾಗೆ ಉರಿಯಿತು. 
28 ಕರ್ತನು ಅವ ರನ್ನು ಕೋಪದಲ್ಲಿಯೂ ಸಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿಯೂ ಮಹಾರೌದ್ರ ದಲ್ಲಿಯೂ ದೇಶದಲ್ಲಿಂದ ಕಿತ್ತುಹಾಕಿ ಇಂದು ಇರುವ ಪ್ರಕಾರ ಬೇರೆ ದೇಶಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 29:25-28

ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಉಂಟಾದವೋ

ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಸಂತೋಷಕರವಾಗಿದ್ದವು, ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ಭಯಂಕರವಾಗಿದ್ದವು, ಆದರೆ ನಾವು ಕೇಳಬಹುದಾದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದರೆ: ‘ಅವು ಉಂಟಾದವೋ?’  ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳ ಹಳೆಯ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯ ಬಹುಪಾಲು ಇಸ್ರಾಯೇಲಿನ ಇತಿಹಾಸದ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಹಿಂದಿನದನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ. ಹಳೆಯ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯ ಹೊರಗೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಪುರಾತತ್ವ ಸ್ಮಾರಕಗಳ ಹೊರಗೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಐತಿಹಾಸಿಕ ದಾಖಲೆಗಳಿವೆ. ಅವಲ್ಲವೂ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ ಅಥವಾ ಯೆಹೂದ್ಯರ ಇತಿಹಾಸದ ಸ್ಥಿರವಾದ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಇದನ್ನು ಕಾಲಾವಧಿ ಮೂಲಕ ಇಲ್ಲಿ ಕೊಡಲಾಗಿದೆ. ಮೋಶೆಯ ಶಾಪಗಳು ಉಂಟಾದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಓದಿ ನೀವೇ ನಿರ್ಣಯಿಸಿರಿ. 2700 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಯೆಹೂದ್ಯರ ಗುಂಪುಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಯಾಕೆ ವಲಸೆ ಬಂದವು ಎಂಬುದನ್ನು ಇದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ (ಉದಾ. ಮಿಜೋರಾಂನ ಬಿನೆಮೆನಾಶೆ). ಮೋಶೆ ಎಚ್ಚರಿಸಿದಂತೆಯೇ – ಅಸಿರಿಯಾದ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಬಿಲೋನಿಯದ ವಿಜಯಗಳ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅವರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಚದುರಿದರು, ನಂತರ ಸಾಮೂಹಿಕ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಮೋಶೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳಿಗೆ ಅಂತ್ಯ

ಮೋಶೆಯ ಅಂತಿಮ ಮಾತುಗಳು ಶಾಪಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿಲ್ಲ. ಮೋಶೆ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಪ್ರಕಟನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಿದನೆಂದು ಇಲ್ಲಿ ಕೊಡಲಾಗಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ ನಾನು ನಿನ್ನ ಮುಂದೆ ಇಟ್ಟ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಆಶೀರ್ವಾದವೂ ಶಾಪವೂ ನಿನಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದ ಮೇಲೆ ನಾನು ಈಹೊತ್ತು ನಿನಗೆ ಆಜ್ಞಾಪಿಸುವದೆಲ್ಲಾದರಲ್ಲಿ ನಿನ್ನ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿನ್ನನ್ನು ತಳ್ಳಿಬಿಟ್ಟ ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀನು ನೆನಪುಮಾಡಿ 
ನಿನ್ನ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಕೊಂಡು ನೀನೂ ನಿನ್ನ ಮಕ್ಕಳೂ– ನಿನ್ನ ಪೂರ್ಣಹೃದಯದಿಂದಲೂ ನಿನ್ನ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಾಣದಿಂದಲೂ ಆತನ ಮಾತಿಗೆ ವಿಧೇಯರಾದರೆ 
ನಿನ್ನ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿನ್ನನ್ನು ಸೆರೆಯಿಂದ ಬಿಡಿಸಿ ನಿನ್ನ ಮೇಲೆ ಅಂತಃಕರಣಪಟ್ಟು ತಿರುಗಿಕೊಂಡು ನಿನ್ನನ್ನು ಚದುರಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳೊಳಗಿಂದ ನಿನ್ನನ್ನು ಕೂಡಿಸುವನು. 
ಆಕಾಶದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿನ್ನವರು ಹೊರ ಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ ಅಲ್ಲಿಂದ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿನ್ನನ್ನು ಕೂಡಿಸಿ ಅಲ್ಲಿಂದ ನಿನ್ನನ್ನು ಕರತರುವನು. 
ಇದಲ್ಲದೆ ನಿನ್ನ ಪಿತೃಗಳು ಸ್ವಾಧೀನಮಾಡಿಕೊಂಡ ದೇಶಕ್ಕೆ ನಿನ್ನ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿನ್ನನ್ನು ತರುವನು; ನೀನು ಅದನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಿ; ಆತನು ನಿನಗೆ ಒಳ್ಳೇದನ್ನು ಮಾಡಿ ನಿನ್ನ ಪಿತೃಗಳಿಗಿಂತಲೂ ನಿನ್ನನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವನು.

ಧರ್ಮೋಪದೇಶಕಾಂಡ 30:1-5

ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಗಡಿಪಾರು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, 1948 ರಲ್ಲಿ – ಇಂದು ಜೀವಂತವಾಗಿರುವ ಅನೇಕರ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ – ಆಧುನಿಕ ರಾಷ್ಟ್ರ ಇಸ್ರಾಯೇಲ್ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರ್ಣಯದಿಂದ ಪುನರ್ಜನ್ಮ ಪಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಮೋಶೆ ಮುನ್ನುಡಿದಂತೆಯೇ – ಯೆಹೂದ್ಯರು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಇಸ್ರಾಯೇಲಿಗೆ ಮರಳಿ ವಲಸೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಇಂದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಕೊಚ್ಚಿನ್, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಮಿಜೋರಾಂನಲ್ಲಿನ ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ನಂಥರ ತಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರ ಭೂಮಿಗೆ ಮರಳುತ್ತಿರುವಾಗ ಯೆಹೂದ್ಯರ ಸಮುದಾಯಗಳು ಇಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 5000 ಯೆಹೂದ್ಯರು ಮಾತ್ರ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಮೋಶೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದವು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಮುಂದೆ ನೆರವೇರುತ್ತಿದೆ, ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಶಾಪಗಳು ತಮ್ಮ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ರೂಪಿಸಿದವು.

ಇದು ನಮಗಾಗಿ ಹಲವಾರು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಪಗಳು ದೇವರಿಂದ ತಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು. ಮೋಶೆ ಕೇವಲ ಪ್ರಬುದ್ಧ ದೂತನು – ಓರ್ವ ಋಷಿ ಆಗಿದ್ದನು. ಈ ಶಾಪಗಳು ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ, ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತಲುಪುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಶತಕೋಟಿ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ (ಯೆಹೂದ್ಯರು ಇಸ್ರಾಯೇಲಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುವುದು ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ – ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಜಾಗತಿಕ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ) – ಈ ದೇವರು ಸತ್ಯವೇದ (ವೇದ ಪುಸ್ತಕಂ) ಹೇಳುವ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಇಬ್ರಿಯ ವೇದಗಳಲ್ಲಿ ‘ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜನರು’ ಆಶೀರ್ವದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಹ ಆತನು ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದನು. ಇದಕ್ಕೆ ‘ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜನರು’ ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಸಹ ಸೇರಿದ್ದೇವೆ. ಅಬ್ರಹಾಮನ ಮಗನ ಬಲಿದಾನದಲ್ಲಿ, ‘ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳು ಆಶೀರ್ವದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ’ ಎಂದು ದೇವರು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದನು. ಆ ಬಲಿದಾನದ ಗಮನಾರ್ಹ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ವಿವರಗಳು ಈ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಿಜೋರಾಂ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಕೇರಳದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ಯೆಹೂದ್ಯರ ಮೇಲೆ ಈಗ ಸುರಿಯುತ್ತಿರುವ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳು ದೇವರು ಬಯಸಿದಕ್ಕೆ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆತನು ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದಂತೆ ಭಾರತದ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಆಶೀರ್ವದಿಸಬಲ್ಲನು. ಯೆಹೂದ್ಯರಂತೆ, ನಮಗೂ ನಮ್ಮ ಶಾಪದ ಮಧ್ಯೆ ಆಶೀರ್ವಾದ ಕೊಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಶೀರ್ವಾದದ ವರವನ್ನು ಯಾಕೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಬಾರದು?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *