ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಿಮ್ಮ ಮೇಷ ರಾಶಿ

ಏರೀಸ್, ಅಥವಾ ಮೇಷಾ ಎಂಬುದು ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಎಂಟನೆಯ  ಅಧ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬರಲಿರುವಾತನ ವಿಜಯದಿಂದ ನಮಗೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸುವ ಘಟಕವನ್ನು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮೇಷಾ ಟಗರಿನ ಜೀವಂತ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ತಲೆಯನ್ನು ಎತ್ತರದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಇಂದಿನ ಆಧುನಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಓದುವಲ್ಲಿ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೀತಿ, ಅದೃಷ್ಟ, ಸಂಪತ್ತು, ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹುಡುಕಲು, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಜಾತಕ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಆದರೆ ಮೊದಲಿಗೆ ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಅರ್ಥವೇನು?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ! ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ – ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿವಿಧ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವಾಗ ನೀವು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೀರಿ…

ನಾವು ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯಿಂದ ಮೀನರಾಶಿಯವರೆಗಿನ, ಪ್ರಾಚೀನ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಮೇಷ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ. ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಈ ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಅಧ್ಯಾಯವು ಎಲ್ಲ ಜನರಿಗಾಗಿ ಬರೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಆಧುನಿಕ ಜಾತಕ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಮೇಷರಾಶಿ ‘ಅಲ್ಲದಿದ್ದರೂ’ ಸಹ, ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಥೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದ ಮೇಷ ರಾಶಿ

ಮೇಷ ರಾಶಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಈ ಭಾವಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಟಗರು (ಗಂಡು ಕುರಿ) ಅದರ ತಲೆಯನ್ನು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಹಿಡಿದಿರುವದನ್ನು ಹೋಲುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನೋಡಬಹುದೇ?

ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಮೇಷ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ

ಮೇಷ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಸಹ ಟಗರನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ ಹೇಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ಜೀವಂತ ಟಗರಿನ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿದರು?

ಮೇಷ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ ರೇಖೆಗಳಿಂದ ನಕ್ಷತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ

ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಐಗುಪ್ತದ ಪ್ರಾಚೀನ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರವನ್ನು ನೋಡಿ, ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಮೇಷರಾಷಿ

ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಷ್ಟು ಹಿಂದೆಯೇ ಬಳಸಿದ ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಷ ರಾಶಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ ಚಿತ್ರ
ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಮೇಷ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಚಿತ್ರ

ಹಿಂದಿನ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಂತೆ, ಜೀವಂತ ಟಗರಿನ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮೊದಲು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ಗಮನಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಮೊದಲು ಟಗರಿನ ಕಲ್ಪನೆಯು ಬಂದಿತು. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಆವರಿಸಿದರು.

ಟಗರಿನ ಅರ್ಥವೇನು?

ಇದು ನಿಮಗೂ ಮತ್ತು ನನಗೂ ಏನನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತದೆ?

ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಮೂಲ ಅರ್ಥ

ಮೇಕೆಯ-ಮುಂಭಾಗವು ಮಕರ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಸತ್ತುಹೋಯಿತು ಆದ್ದರಿಂದ ಮೀನಿನ-ಬಾಲವು ಬದುಕಬಲ್ಲದು. ಆದರೆ ಮೀನುರಾಶಿಯ ಗುಂಪು ಇನ್ನೂ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿತ್ತು. ದೈಹಿಕ ಕ್ಷಯ ಮತ್ತು ಸಾವಿಗೆ ಅಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಬಂಧನ ಉಳಿದಿದೆ. ನಾವು ಅನೇಕ ತೊಂದರೆಗಳ ಮೂಲಕ ಬದುಕುತ್ತೇವೆ, ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತೇವೆ ಸಾಯುತ್ತೇವೆ! ಆದರೂ ದೈಹಿಕ ಪುನರುತ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ನಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಭರವಸೆ ಇದೆ. ಮೇಷ ರಾಶಿಯ, ಮುಂಭಾಗದ ಕಾಲು ಮೀನಿನ ಗುಂಪಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ, ಅದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸತ್ತ ಆ ಮೇಕೆಗೆ (ಮಕರ ರಾಶಿ) ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಸಂಗತಿ ಸಂಭವಿಸಿತು. ಸತ್ಯವೇದ ಇದನ್ನು ಹೀಗೆ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ:

6.ಸಿಂಹಾಸನವೂ ನಾಲ್ಕು ಜೀವಿಗಳೂ ಇದ್ದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೂ ಹಿರಿಯರು ಇದ್ದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೂ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕುರಿ ಕೊಯ್ಯಲ್ಪಟ್ಟದ್ದಾಗಿ ನಿಂತಿರುವದನ್ನು ಕಂಡೆನು. ಅದಕ್ಕೆ ಏಳು ಕೊಂಬುಗಳೂ ಏಳು ಕಣ್ಣುಗಳೂ ಇದ್ದವು; ಅವು ಏನಂದರೆ ಭೂವಿುಯ ಮೇಲೆಲ್ಲಾ ಕಳುಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ದೇವರ ಏಳು ಆತ್ಮಗಳು. 7.ಈತನು ಮುಂದೆ ಬಂದು ಸಿಂಹಾಸನದ ಮೇಲೆ ಕೂತಿದ್ದಾತನ ಬಲಗೈಯೊಳಗಿಂದ ಆ ಸುರುಳಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡನು. 8.ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ಆ ನಾಲ್ಕು ಜೀವಿಗಳೂ ಇಪ್ಪತ್ತುನಾಲ್ಕು ಮಂದಿ ಹಿರಿಯರೂ ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನ ಪಾದಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದರು. ಹಿರಿಯರ ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ವೀಣೆಗಳೂ, ದೇವಜನರ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಗಳೆಂಬ ಧೂಪದಿಂದ ತುಂಬಿದ್ದ ಚಿನ್ನದ ಧೂಪಾರತಿಗಳೂ ಇದ್ದವು. 9.ಅವರು ಹೊಸ ಹಾಡನ್ನು ಹಾಡುತ್ತಾ – ನೀನು ಸುರುಳಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರ ಮುದ್ರೆಗಳನ್ನು ಒಡೆಯುವದಕ್ಕೆ ಯೋಗ್ಯನೇ; ನೀನು ಯಜ್ಞಾರ್ಪಿತನಾಗಿ ನಿನ್ನ ರಕ್ತದಿಂದ ಸಕಲ ಕುಲ ಭಾಷೆ ಪ್ರಜೆ ಜನಾಂಗಗಳವರಿಂದ ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ದೇವರಿಗಾಗಿ ಕೊಂಡುಕೊಂಡಿ; 10.ಅವರನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇವರಿಗೋಸ್ಕರ ರಾಜ್ಯವನ್ನಾಗಿಯೂ ಯಾಜಕರನ್ನಾಗಿಯೂ ಮಾಡಿದಿ; ಅವರು ಭೂವಿುಯ ಮೇಲೆ ಆಳುವರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. 11.ಇದಲ್ಲದೆ ಸಿಂಹಾಸನವು ಜೀವಿಗಳು ಹಿರಿಯರು ಇವರ ಸುತ್ತಲು ಬಹು ಮಂದಿ ದೇವದೂತರನ್ನು ಕಂಡೆನು; ಅವರ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಕೋಟ್ಯಾನುಕೋಟಿಯಾಗಿಯೂ ಲಕ್ಷೋಪಲಕ್ಷವಾಗಿಯೂ ಇತ್ತು. 12.ಅವರ ಸ್ವರವು ನನಗೆ ಕೇಳಿಸಿತು; ಅವರು ಮಹಾ ಶಬ್ದದಿಂದ – ವಧಿತನಾದ ಕುರಿಯಾದಾತನು ಬಲ ಐಶ್ವರ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮಾನ ಪ್ರಭಾವ ಸ್ತೋತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವದಕ್ಕೆ ಯೋಗ್ಯನು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. 13.ಇದಲ್ಲದೆ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿಯೂ ಭೂವಿುಯ ಮೇಲೆಯೂ ಭೂವಿುಯ ಕೆಳಗೆಯೂ ಸಮುದ್ರದ ಮೇಲೆಯೂ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸೃಷ್ಟಿಗಳು ಅಂದರೆ ಭೂಮ್ಯಾಕಾಶಸಮುದ್ರಗಳೊಳಗೆ ಇರುವದೆಲ್ಲವೂ – ಸಿಂಹಾಸನಾಸೀನನಿಗೂ ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನಿಗೂ ಸ್ತೋತ್ರ ಮಾನ ಪ್ರಭಾವ ಆಧಿಪತ್ಯಗಳು ಯುಗಯುಗಾಂತರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇರಲಿ ಎಂದು ಹೇಳುವದನ್ನು ಕೇಳಿದೆನು. 14.ಆಗ ನಾಲ್ಕು ಜೀವಿಗಳು ಆಮೆನ್ ಅಂದವು; ಮತ್ತು ಹಿರಿಯರು ಅಡ್ಡಬಿದ್ದು ನಮಸ್ಕಾರ ಮಾಡಿದರು.

ಪ್ರಕಟನೆ 5:6-14

ಮೇಷ ರಾಶಿ – ಕುರಿಮರಿ ಜೀವಂತ!

ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಯೋಜಿಸಲಾದ, ಅದ್ಭುತ ಸುದ್ದಿಗಳು ಏನೆಂದರೆ, ಆ ಕುರಿಮರಿ, ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರೂ,  ಮತ್ತೆ ಜೀವಂತವಾಗಿದೆ. ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಕುರಿಮರಿ ಯಾರು? ಸ್ನಾನಿಕನಾದ ಯೋಹಾನನು, ಅಬ್ರಹಾಮನ ಯಜ್ಞದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾ, ಯೇಸುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದನು

29.ಮರುದಿನ ಯೋಹಾನನು ತನ್ನ ಕಡೆಗೆ ಬರುವ ಯೇಸುವನ್ನು ನೋಡಿ – ಅಗೋ [ಯಜ್ಞಕ್ಕೆ] ದೇವರು ನೇವಿುಸಿದ ಕುರಿ, ಲೋಕದ ಪಾಪವನ್ನು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುವವನು.

ಯೋಹಾನ 1:29

ಯೇಸು ತನ್ನನ್ನು ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸಿದ ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಸತ್ತವರೊಳಗಿಂದ ಎದ್ದನು. ಶಿಷ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದ, ನಲವತ್ತು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಆತನು ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಹೋದನು ಎಂದು ಸತ್ಯವೇದ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದಂತೆಯೇ- ಕುರಿಮರಿ ಜೀವಂತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿದೆ.

ನಂತರ ಇದೇ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಯೋಹಾನನು ನೋಡಿದನು:

9.ಇವುಗಳಾದ ಮೇಲೆ ಇಗೋ, ಯಾರಿಂದಲೂ ಎಣಿಸಲಾಗದಂಥ ಮಹಾ ಸಮೂಹವು ಸಿಂಹಾಸನದ ಮುಂದೆಯೂ ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನ ಮುಂದೆಯೂ ನಿಂತಿರುವದನ್ನು ಕಂಡೆನು. ಅವರು ಸಕಲ ಜನಾಂಗಕುಲ ಪ್ರಜೆಗಳವರೂ ಸಕಲ ಭಾಷೆಗಳನ್ನಾಡುವವರೂ ಆಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಬಿಳೀ ನಿಲುವಂಗಿಗಳನ್ನು ತೊಟ್ಟುಕೊಂಡು ತಮ್ಮ ಕೈಗಳಲ್ಲಿ ಖರ್ಜೂರದ ಗರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. 10.ಅವರು – ಸಿಂಹಾಸನಾಸೀನನಾಗಿರುವ ನಮ್ಮ ದೇವರಿಗೂ ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನಿಗೂ ನಮಗೆ ರಕ್ಷಣೆಯುಂಟಾದದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ತೋತ್ರ ಎಂದು ಮಹಾ ಶಬ್ದದಿಂದ ಕೂಗಿದರು.

ಪ್ರಕಟನೆ 7:9-10

ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನ ಬಳಿಗೆ ಮೀನರಾಶಿಯಿಂದ ಬಂದ ಮೀನುಗಳನ್ನು, ಸಂಕೇತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬಹುಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಇವರು. ಆದರೆ ಈಗ ಕೊಳೆತ ಮತ್ತು ಸಾವಿನ ಗುಂಪುಗಳು ಮುರಿದುಹೋಗಿವೆ. ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ಮೀನುರಾಶಿಯ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುವ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಮುರಿದಿದೆ. ಅವರು ಮೋಕ್ಷ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತ ಜೀವನದ ಪೂರ್ಣತೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ಮೇಷರಾಶಿ ಜಾತಕ

‘ಜಾತಕ’ ಎಂಬ ಪದವು ಗ್ರೀಕ್ ಪದವಾದ ‘ಹೋರೋ’ದಿಂದ (ಸಮಯ) ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸತ್ಯವೇದವು ಅನೇಕ ಶುಭ ಸಮಯಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಬರಹಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯಿಂದ ಮೀನುರಾಶಿಯ ‘ಹೋರೋಸ್’ ಅನ್ನು ಓದುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಜಾತಕದಲ್ಲಿನ ಇತರ ಗ್ರೀಕ್ ಪದ – ಸ್ಕೋಪಸ್ (σκοπός) – ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊರತರುತ್ತದೆ. ಸ್ಕೋಪಸ್ ಎಂದರೆ ನೋಡುವುದು, ಯೋಚಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು. ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ದೇವರ ಶಾಶ್ವತ ಕುರಿಮರಿಯ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮೇಷ ರಾಶಿಗೆ ಗಮನಹರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾವು ಟಗರನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ.

3.ಪಕ್ಷಪಾತದಿಂದಾಗಲಿ ಒಣಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದಾಗಲಿ ಯಾವದನ್ನೂ ಮಾಡದೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬನು ದೀನಭಾವದಿಂದ ಮತ್ತೊಬ್ಬರನ್ನು ತನಗಿಂತಲೂ ಶ್ರೇಷ್ಠರೆಂದು ಎಣಿಸಲಿ. 4.ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬನು ಸ್ವಹಿತವನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೋಡದೆ ಪರಹಿತವನ್ನು ಸಹ ನೋಡಲಿ. 5.ಕ್ರಿಸ್ತ ಯೇಸುವಿನಲ್ಲಿದ್ದಂಥ ಮನಸ್ಸು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿಯೂ ಇರಲಿ. 6.ಆತನು ದೇವಸ್ವರೂಪನಾಗಿದ್ದರೂ ದೇವರಿಗೆ ಸರಿಸಮಾನನಾಗಿರುವದೆಂಬ ಅಮೂಲ್ಯ ಪದವಿಯನ್ನು ಬಿಡಲೊಲ್ಲೆನು ಎಂದೆಣಿಸದೆ 7.ತನ್ನನ್ನು ಬರಿದು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ದಾಸನ ರೂಪವನ್ನು ಧರಿಸಿಕೊಂಡು ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಸದೃಶನಾದನು. 8.ಹೀಗೆ ಆತನು ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಗ ತನ್ನನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿಕೊಂಡು ಮರಣವನ್ನು ಅಂದರೆ ಶಿಲುಬೆಯ ಮರಣವನ್ನಾದರೂ ಹೊಂದುವಷ್ಟು ವಿಧೇಯನಾದನು. 9.ಈ ಕಾರಣದಿಂದ ದೇವರು ಆತನನ್ನು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿ ಎಲ್ಲಾ ಹೆಸರುಗಳಿಗಿಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠವಾದ ಹೆಸರನ್ನು ಆತನಿಗೆ ದಯಪಾಲಿಸಿದ್ದಾನೆ. 10.ಆದದರಿಂದ ಸ್ವರ್ಗ ಮರ್ತ್ಯಪಾತಾಳಗಳಲ್ಲಿರುವವರೆಲ್ಲರೂ ಯೇಸುವಿನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಬಿದ್ದು 11.ಯೇಸು ಕ್ರಿಸ್ತನನ್ನು ಒಡೆಯನೆಂದು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಮಾಡಿ ತಂದೆಯಾದ ದೇವರಿಗೆ ಘನವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವರು.

ಫಿಲಿಪ್ಪಿಯವರಿಗೆ 2: 3-11

ಮೇಷ ರಾಶಿ ಟಗರನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಸಮಯವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಟಗರು ವಿಶಿಷ್ಟ ವೈಭವದ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಗಿದೆ. ನಾವು ಮೊದಲು ಆತನನ್ನು ದೇವರ ಸ್ವಭಾವದಲ್ಲಿ (ಅಥವಾ ರೂಪದಲ್ಲಿ) ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಆತನು ಮನುಷ್ಯನಾಗುವ ಮೂಲಕ ಸೇವಕನಾಗಲು ಮತ್ತು ಸಾಯಲು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಯೋಜಿಸಿದನು. ಮೊದಲು ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಈ ಮೂಲವನ್ನು ‘ಮಾನವ ಹೋಲಿಕೆಗೆ’ ಘೋಷಿಸಿತು. ಮತ್ತು ಮಕರ ರಾಶಿ  ಸಾವಿಗೆ ತನ್ನ ವಿಧೇಯತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತು. ಆದರೆ ಸಾವು ಅಂತ್ಯವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಸಾವು ಅವನನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, ಈಗ ಟಗರನ್ನು ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಜೀವಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಟಗರು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಅಂತಿಮ ಘಟಕವನ್ನು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಧನು ರಾಶಿ ಮುಂತಿಳಿಸಿದಂತೆ, ಆತನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸೇವಕನಲ್ಲ, ತನ್ನ ಶತ್ರುವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ನ್ಯಾಯತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ ಬರಲು ತಯಾರಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮೇಷರಾಶಿ ಓದುವಿಕೆ

ನೀವು ಮತ್ತು ನಾನು ಮೇಷರಾಶಿ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು:

ಕತ್ತಲೆಯ ರಾತ್ರಿಯ ನಂತರ ಬೆಳಗಿನ ಪ್ರಕಾಶಮಾನ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ಘೋಷಿಸುತ್ತದೆ. ಜೀವನವು ನಿಮಗೆ ಕತ್ತಲೆಯ ರಾತ್ರಿಯನ್ನು ತರುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನೀವು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲು, ತೊರೆಯಲು ಅಥವಾ ನೆಲೆಗೊಳಿಸಲು ಶೋಧಿಸಲ್ಪಡಬಹುದು. ನೀವು ಮುಂದುವರಿಯಲು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೋಡಬೇಕು. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆ ನೀವು ಮೇಷ ರಾಶಿಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯತೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಮೇಷ ರಾಶಿಗೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿದ್ದರೆ ಅವನ ಕೋಟೈಲ್‌ಸ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು  ಆತನು ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಆತನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಾನೆ. ನೀವು ದೇವರ ಶತ್ರುಗಳಾಗಿದ್ದಾಗ, ಆತನೊಂದಿಗಿನ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮಕರ ರಾಶಿಯ ಮೂಲಕ ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಈಗ ಆತನೊಂದಿಗೆ, ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ, ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಜೀವನದ ಮೂಲಕ ನೀವು ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತೀರಾ? ನೀವು ಆತನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು, ಮತ್ತು ಆತನ ಮಾರ್ಗವು ಏರುವ ಮೊದಲೇ ಇಳಿಯಿತು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮದು ಸಹ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಹೇಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವುದು? ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಆನಂದಿಸಿ. ನಾನು ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ:  ಸಂತೋಷಿಸಿ! ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸೌಮ್ಯತೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರಲಿ. ಮೇಷ ರಾಶಿ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ. ಯಾವ ಸಂಬಂಧವಾಗಿಯೂ ಚಿಂತೆಮಾಡದೆ ಸರ್ವವಿಷಯದಲ್ಲಿ ದೇವರ ಮುಂದೆ ಕೃತಜ್ಞತಾಸ್ತುತಿಯನ್ನೂ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ವಿಜ್ಞಾಪನೆಗಳನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಾ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದದ್ದನ್ನು ತಿಳಿಯಪಡಿಸಿರಿ. ಆಗ ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಮೀರುವ ದೇವಶಾಂತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯಗಳನ್ನೂ ಯೋಚನೆಗಳನ್ನೂ ಟಗರಿನಲ್ಲಿ ಕಾಯುವದು. ಕಡೇ ಮಾತೇನಂದರೆ, ಸಹೋದರರೇ, ಯಾವಾವದು ಸತ್ಯವೂ ಮಾನ್ಯವೂ ನ್ಯಾಯವೂ ಶುದ್ಧವೂ ಪ್ರೀತಿಕರವೂ ಮನೋಹರವೂ ಆಗಿದೆಯೋ, ಯಾವದು ಸದ್ಗುಣವಾಗಿದೆಯೋ, ಯಾವದು ಕೀರ್ತಿಗೆ ಯೋಗ್ಯವೋ, ಅವೆಲ್ಲವುಗಳನ್ನೂ ಲಕ್ಷ್ಯಕ್ಕೆ ತಂದುಕೊಳ್ಳಿರಿ.  

ಕುರಿಮರಿ ಹಿಂತಿರುಗುವಿಕೆ

ಆದ್ದರಿಂದ ಮೇಷ ರಾಶಿಯು ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಎರಡನೆಯ ಘಟಕವನ್ನು ಮುಚ್ಚುತ್ತದೆ, ಅದು ಯೇಸುವಿನ (ಕುರಿಮರಿ) ವಿಜಯದ ಫಲಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವವರಿಗೆ ನೀಡಲಾದ  ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಏಕೆ ಆತನ ಜೀವನದ ಉಡುಗೊರೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬಾರದು?

ಅಂತಿಮ ಘಟಕ, ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ 9-12 ಅಧ್ಯಾಯಗಳು, ಆತನು ವಾಗ್ಧಾನ ಮಾಡಿದಂತೆ –ಮೇಷರಾಶಿ ಟಗರು ಹಿಂದಿರುಗಿದಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಯೋಹಾನನು ನೋಡಿದಾಗ ಕುರಿಮರಿಯ ಅದೇ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ:

16.ಬೆಟ್ಟಗಳಿಗೂ ಬಂಡೆಗಳಿಗೂ – ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬೀಳಿರಿ, ಸಿಂಹಾಸನದ ಮೇಲೆ ಕೂತಿರುವಾತನ ಮುಖಕ್ಕೂ ಯಜ್ಞದ ಕುರಿಯಾದಾತನ ಕೋಪಕ್ಕೂ ನಮ್ಮನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿರಿ;

ಪ್ರಕಟನೆ 6:16

ಮತ್ತಷ್ಟು ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಕಥೆಯ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಮೇಷ ರಾಶಿಗೆ ಆಳವಾಗಿ

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಇದು ವೃಷಭ ರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಆಧಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಕಲಿಯಿರಿ. ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಓದಿರಿ.

ಆದರೆ ಮೇಷ ರಾಶಿಯ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಲಿಖಿತ ಪದಗಳನ್ನು ನೋಡಿ:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *