ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ನಿಮ್ಮ ವೃಶ್ಚಿಕ ರಾಶಿ

ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ, ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ವೃಶ್ಚಿಕ, ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯದ ಮೂರನೆಯ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಚೇಳಿನ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ವೃಶ್ಚಿಕ ಸಣ್ಣ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಾದಂತಹ (ಡೆಕಾನ್ಸ್) ಒಫಿಯುಕಸ್, ಸರ್ಪೆನ್ಸ್  ಮತ್ತು ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಆಧುನಿಕ ಜಾತಕ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ  ಓದುವಲ್ಲಿ, ನೀವು ಪ್ರೀತಿ, ಅದೃಷ್ಟ, ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಣಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಒಳನೋಟವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಜಾತಕ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಆದರೆ ಅದರ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಓದಲಾಗಿದೆಯೇ?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ! ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ – ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇರೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿಸಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಓದುವಾಗ ನೀವು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೀರಿ…

ನಾವು ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಹಾಗೂ ತುಲಾ ರಾಶಿಯ ಪುರಾತನ ಕುಂಡ್ಲಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ, ವೃಶ್ಚಿಕದೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ.

ವೃಶ್ಚಿಕ ಎಲ್ಲಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಯಿತು?

ಸ್ಕಾರ್ಪಿಯೋ ಅಥವಾ ವೃಶ್ಚಿಕ ಅನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಚಿತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ. ನೀವು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಚೇಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದೇ? ನಿಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕಲ್ಪನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ!

ವೃಶ್ಚಿಕ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಚಿತ್ರ. ನೀವು ಚೇಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದೇ?

ನಾವು ‘ವೃಶ್ಚಿಕ’ದಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದರೂ ಸಹ, ಚೇಳನ್ನು ನೋಡಲು ಇನ್ನೂ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಚಿಹ್ನೆ ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

ವೃಶ್ಚಿಕ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವನ್ನು ರೇಖೆಗಳಿಂದ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬೆಳೆದ ಬಾಲ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಚೇಳು ಮತ್ತು ಕೊಕ್ಕೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತು?

ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಅದು 2000 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಚೇಳಿನ ಚಿತ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ಐಗುಪ್ತದ ಡೆಂಡೆರಾ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ವೃಶ್ಚಿಕ

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಪ್ರಕಟಣಾ ಪತ್ರಿಕೆ ವೃಶ್ಚಿಕ ದಕ್ಷಿಣ ಗೋಳಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವಂತೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕವು ರೇಖೆಗಳೊಂದಿಗೆ ವೃಶ್ಚಿಕವನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಈ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜದಲ್ಲಿ ಚೇಳನ್ನು ‘ನೋಡುವುದು’ ಇನ್ನೂ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ.

ವೃಶ್ಚಿಕವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಶಿಚಕ್ರದ ಪ್ರಕಟಣಾ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಹಿಂದಿನ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳಂತೆ, ಹೊಡೆಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುವ ಚೇಳಿನ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದಲೇ  ಗಮನಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಹೊಡೆಯುವ ಚೇಳಿನ ಕಲ್ಪನೆಯು ಮೊದಲು ಬಂದಿತು. ನಂತರ ಮೊದಲ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಆವರಿಸಿದರು. ಪ್ರಾಚೀನರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವೃಶ್ಚಿಕವನ್ನು ಸೂಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಬಹುದು.

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆ

ರಾಶಿಚಕ್ರ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಒಂದು ಕಥೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ – ನಕ್ಷತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರೆದ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕಥೆ. ವೃಶ್ಚಿಕದ ಚಿಹ್ನೆ ಹನ್ನೆರಡರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಕುಂಡಲಿಯಾಗಿದೆ. ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಈ ರಾಶಿ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾನೆಂದು ಸತ್ಯವೇದವು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಮಾನವ ಇತಿಹಾಸದ ಆರಂಭದಿಂದ ರಚಿಸಲಾದ ಆತನ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಈ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ, ರಾಶಿಚಕ್ರ ಎಂದು ನಾವು ಈಗ ತಿಳಿದಿರುವದನ್ನು ಮೊದಲ ಮಾನವರು ಓದುತ್ತಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಗ್ರಹಗಳ ಚಲನೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಜನನದ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಅದೃಷ್ಟ, ಆರೋಗ್ಯ, ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಭಾಗ್ಯವೆಂಬ ದೈನಂದಿನ ನಿರ್ಧಾರಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಲು ಮೂಲ ರಾಶಿಚಕ್ರವು ಜಾತಕವಲ್ಲ. ಇದು ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿದೆ, ಅದು ಆತನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತದೆ  ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ ನೋಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕಥೆಯು ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಸಂತಾನದ ವಾಗ್ಧಾನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಇದು ತುಲಾ ರಾಶಿಯ ತೂಕದ ಮಾಪಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯಿತು, ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸಮತೋಲನವು ಪರಲೋಕ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಹಗುರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು. ನಮ್ಮ ಲಘು ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕರ್ಮ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರಾಚೀನ ರಾಶಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ವೃಶ್ಚಿಕ ಕುಂಡಲಿ

ಆದರೆ ಯಾರು ಈ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ? ವೃಶ್ಚಿಕ ನಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕನ್ಯಾರಾಶಿ ಸಂತಾನ ಮತ್ತು ಚೇಳಿನ ನಡುವಿನ ಸ್ವರ್ಗೀಯ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಈ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ವೃಶ್ಚಿಕವನ್ನು ಅದರ ಡೆಕಾನ್ ಒಫಿಯುಚಸ್ನೊಂದಿಗೆ  (ಅದರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ) ನೋಡಬೇಕು.

ವೃಶ್ಚಿಕ ಮತ್ತು ಒಫಿಯುಚಸ್ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜಗಳು. ಮೋಶೆಯ 1886 ರ ಮುದ್ರಣದಿಂದ ಮತ್ತು ಭೂಗರ್ಭಶಾಸ್ತ್ರ (ಸ್ಯಾಮ್ಯುವೇಲ್ ಕಿನ್ಸ್, ಲಂಡನ್).

ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವು ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಚೇಳು (ವೃಶ್ಚಿಕ) ಪ್ರಬಲ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು (ಒಫಿಯುಚಸ್) ಹಿಮ್ಮಡಿಯಲ್ಲಿ ಚುಚ್ಚಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಒಫಿಯುಚಸ್ ಚೇಳಿನ ಮೇಲೆ ಬಲವಾಗಿ ತುಳಿಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸುರುಳಿಯಾಕಾರದ ಸರ್ಪದೊಡನೆ ಕುಸ್ತಿಯಾಡುತ್ತಾನೆ. ಈ ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಚೇಳು ಕೋಪದಲ್ಲಿ ಅದರ ಬಾಲವನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತುತ್ತದೆ, ಮನುಷ್ಯನ ಪಾದವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂಘರ್ಷವು-ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಈ  ಚಿಹ್ನೆ ನಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ವೃಶ್ಚಿಕದಲ್ಲಿ ನಾವು ನ್ಯಾಯದ ಮಾಪಕಗಳಾದ, ತುಲಾ ರಾಶಿಯಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ವಿಮೋಚಿಸಲು  ಮಾಡುವ ಪಾವತಿಯ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ. ವೃಶ್ಚಿಕ ಮತ್ತು ಸರ್ಪ (ಸರ್ಪಗಳು) ಒಂದೇ ವಿರೋಧಿಯ ಎರಡು ಚಿತ್ರಗಳು – ಸೈತಾನ.

ನಕ್ಷತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಈ ಚಿಹ್ನೆಯು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮನು/ಆದಾಮನಿಗೆ ನೀಡಿದ ವಾಗ್ದಾನವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕರ್ತನು ಕನ್ಯಾ ರಾಶಿಯ ಸಂತಾನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ಸರ್ಪಕ್ಕೆ ಹೇಳಿದಾಗ ಆದಿಕಾಂಡದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದೆ

15.ನಿನಗೂ ಈ ಸ್ತ್ರೀಗೂ, ನಿನ್ನ ಸಂತಾನಕ್ಕೂ ಈ ಸ್ತ್ರೀಯ ಸಂತಾನಕ್ಕೂ ಹಗೆತನವಿರುವ ಹಾಗೆ ಮಾಡುವೆನು. ಈಕೆಯ ಸಂತಾನವು ನಿನ್ನ ತಲೆಯನ್ನು ಜಜ್ಜುವದು, ನೀನು ಅದರ ಹಿಮ್ಮಡಿಯನ್ನು ಕಚ್ಚುವಿ. ಎಂದು ಹೇಳಿದನು.

ಆದಿಕಾಂಡ 3:15

ಚೇಳು ಯೇಸುವಿನ ಶಿಲುಬೆಗೇರಿಸುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹಿಮ್ಮಡಿಯನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ, ಆದರೆ ಯೇಸು ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಸಾವಿನಿಂದ ಎದ್ದಾಗ ಚೇಳು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸೋಲನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ವೃಶ್ಚಿಕ, ಒಫಿಯುಕಸ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಪಗಳು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದವು.

ವೃಶ್ಚಿಕ ಜೊತೆಗಿನ  ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಇತರರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ

ಪ್ರಾಚೀನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳು ಈ ವಾಗ್ಧಾನದ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು, ಅದು ಉದ್ಯಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಶಿಲುಬೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಶಿಖರವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಕ್ರಿ.ಪೂ 2200 ರ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸ೦ಗ್ರಾಲಯದಲ್ಲಿ ಬಾಬೆಲಿನವರ  ಮುದ್ರೆಯು ಆದಾಮ & ಹವ್ವ ಮತ್ತು ಸರ್ಪದ ಶೋಧನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ
ಪ್ರಾಚೀನ ಐಗುಪ್ತದ ಸಾವಿನ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಸರ್ಪವನ್ನು ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಪುಡಿಮಾಡಲಾಗಿದೆ

ಈ ಎರಡು ಚಿತ್ರಗಳು ಹೇಗೆ ಎರಡೂ ಪ್ರಾಚೀನ ಐಗುಪ್ತದವರು ಮತ್ತು ಬಾಬೆಲಿನವರು ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಈ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಸರ್ಪದ ತಲೆಯನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡುವ ವಾಗ್ಧಾನವನ್ನು ಸಹ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಎಂಬದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಪ್ರಾಚೀನ ಗ್ರೀಕರು ವೃಶ್ಚಿಕದ ಮೂಲಕ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಅರಾಟಸ್ ವಿಮೋಚನಕಾಂಡ 4 ನೇ ಶತಮಾನದ ಕ್ರಿ.ಪೂ. ಗ್ರೀಕ್ ಕವಿಯ ಕುರಿತು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾನೆ

ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಪಗಳು ಮತ್ತು ಕಿರೀಟ

ವೃಶ್ಚಿಕದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮೂರನೇ ಡೆಕನ್ ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸ್ – ಒಫಿಯುಚಸ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಪಗಳ  ಮೇಲಿರಿಸಿದ ಕಿರೀಟ. ಒಟ್ಟಿಗೆ ತೋರಿಸಿರುವ ಮೂರು ವೃಶ್ಚಿಕದ ಡೆಕಾನ್‌ಗಳ ವಿಶಿಷ್ಟ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.

ಒಫಿಯುಚಸ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಪಗಳು ಕಣ್ಣು ಕರೋನಾ ಬೊರಿಯಾಲಿಸ್ – ಕಿರೀಟ

ಒಫಿಯುಕಸ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಪಗಳಿಬ್ಬರೂ ಕಿರೀಟವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈ ಇಬ್ಬರು ಈ ಕಿರೀಟಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಸರ್ಪಗಳು  ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಬಹುದು.

ಸರ್ಪ (ಸರ್ಪಗಳು) ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವು ತುಂಬಾ ಹತ್ತಿರದಿಂದ – ಕಿರೀಟವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ – ಕರೋನಾ ಬೋರಿಯಾಲಿಸ್

ಸರ್ಪಗಳು ಕಿರೀಟವನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಇಬ್ಬರ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷದ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾವಿಗೆ-ಮಾತ್ರವಿರುವ-ಸಂಘರ್ಷವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಆಡಳಿತ ಮತ್ತು ಪ್ರಭುತ್ವಕ್ಕೋಸ್ಕರವಿರುವ ಹೋರಾಟವೂ ಸಹಾ ಆಗಿದೆ. ಸರ್ಪ ಮತ್ತು ಒಫಿಯುಕಸ್ ಕಿರೀಟಕ್ಕಾಗಿ ಯುದ್ಧ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವೃಶ್ಚಿಕದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗಾಗಿ ಒಂದು ಕಥೆ

ವೃಶ್ಚಿಕವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದವರಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ,  ಎಲ್ಲಾ ಜನರಿಗೆ ಆಗಿದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪತ್ತು ಅಥವಾ ಪ್ರೀತಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಲಘು ಕಾರ್ಯಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ವಿಮೋಚಿಸಲು, ನಮ್ಮ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಎಷ್ಟು ದೂರವಾದರೂ ಹೋಗುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಜನರಿಗೆ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ, ಸಾವಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಹೋರಾಟದ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು, ಮತ್ತು ವಿಜಯಶಾಲಿಗಾಗಿ ಆಳುವ ಹಕ್ಕಿದೆ. ನಿಜವಾಗಿ ‘ಆಡಳಿತಗಾರ’ ಎಂದರೆ  ‘ಕ್ರಿಸ್ತನು’ ಎಂಬ ಅರ್ಥವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ವೃಶ್ಚಿಕ ಜಾತಕ

ಜಾತಕವು ಗ್ರೀಕ್ ಪದವಾದ ‘ಹೋರೋ’ (ಸಮಯ) ದಿಂದ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾದಿಯ ಬರಹಗಳು ನಮಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತವೆ, ನಾವು ಅವರ ವೃಶ್ಚಿಕದ ‘ಸಮಯ’ವನ್ನು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ವೃಶ್ಚಿಕ ಹೋರೋ ಆಗಿದೆ

31.ಈಗ ಈ ಲೋಕಕ್ಕೆ ತೀರ್ಪು ಆಗುತ್ತದೆ; ಈಗ ಇಹಲೋಕಾಧಿಪತಿಯು ಹೊರಗೆ ನೂಕಲ್ಪಡುವನು. 32.ಆದರೆ ನಾನು ಭೂವಿುಯಲ್ಲಿಂದ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಎತ್ತಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಎಳಕೊಳ್ಳುವೆನು ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. 33.ಈ ಮಾತಿನಿಂದ ತಾನು ಇಂಥ ಸಾವು ಸಾಯತಕ್ಕವನೆಂದು ಸೂಚಿಸಿದನು.

14:30.ಇನ್ನು ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಡ ಬಹಳ ಮಾತುಗಳನ್ನಾಡುವದಿಲ್ಲ, ಯಾಕಂದರೆ ಇಹಲೋಕಾಧಿಪತಿಯು ಬರುತ್ತಾನೆ. ಅವನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟದ್ದು ಯಾವದೊಂದೂ ನನ್ನಲ್ಲಿಲ್ಲ;

ಯೋಹಾನ 12:31-33, 14:30

ಯೇಸು ‘ಈಗ ಸಮಯ’ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವಲ್ಲಿ ಈ ‘ಹೋರೋ’ವನ್ನು ನಮಗಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾನೆ. ವೃಶ್ಚಿಕ ಯಾರು ಆಳುವರು ಎಂಬ ಸಂಘರ್ಷದ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಯೇಸು ಸೈತಾನನನ್ನು ‘ಈ ಲೋಕದ ರಾಜಕುಮಾರ’ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆತನು ಅವನನ್ನು ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಬರುತ್ತಿದ್ದನು. ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸಮತೋಲನವು ಹಗುರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಸೈತಾನನು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರನ್ನೂ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾನೆ. ಆದರೆ ಯೇಸು ಅವನಿಗೆ ‘ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತವಿರಲಿಲ್ಲ’ಎಂದು ವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಹೇಳಿದನು, ಅಂದರೆ ಪಾಪ ಮತ್ತು ಮರಣದ ಶಕ್ತಿಯು ಆತನ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಆ ಹೋರೋ ಈ ಇಬ್ಬರು ವಿರೋಧಿಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಅಭಿಮುಖರಾದಂತೆ ಈ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ವೃಶ್ಚಿಕ ಓದುವಿಕೆ

ನಾವು ಇಂದು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ವೃಶ್ಚಿಕ ಜಾತಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.

ವೃಶ್ಚಿಕ ನೀವು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದ ಕಿರೀಟಕ್ಕೆ ಯಾರೋ ಹಕ್ಕು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದ ಕಿರೀಟಕ್ಕೆ ಅಂತಿಮ ಹಕ್ಕು ಹೊಂದಿರುವದು ಪ್ರೇಮಿ, ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಸಂಬಂಧವಲ್ಲ. ಅದು ‘ಈ ಲೋಕದ ರಾಜಕುಮಾರ’ ಅಥವಾ ‘ಕ್ರಿಸ್ತನು’ – ‘ದೇವರ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಆಳುವವನು’. ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಕಿರೀಟವನ್ನು ಯಾರು ಹೊಂದಿರುವರು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ನೀವು  ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ ಆಗ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಿರೀಟವನ್ನು ‘ಈ ಪ್ರಪಂಚದ ರಾಜಕುಮಾರ’ನಿಗೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ವೃಶ್ಚಿಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕೊಲ್ಲುವುದು, ಕದಿಯುವುದು ಮತ್ತು ನಾಶಪಡಿಸುವುದು ಆಗಿರುವದರಿಂದ, ಅವನು ನಿಮ್ಮ ಕಿರೀಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅವನು ನಿಮಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಯೇಸು ಬಹಳಷ್ಟು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಲಿಸಿದಂತೆ ನೀವು ‘ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪಪಡುವ’ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ನೀವು ಇದರ ಅರ್ಥವೇನೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಲೋಚನೆ ಪಡೆಯಲು ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಇದು ಗ್ರಹಗಳಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವು ನಿಮಗಾಗಿ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವದು. ಪವಿತ್ರ ಸಂತರು ಅನುಸರಿಸಲಿಕ್ಕಾಗಿರುವ ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಗಳಲ್ಲ ಆದರೆ ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪಪಟ್ಟು ಸಾಮಾನ್ಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪವನ್ನು ವಾರದ ಯಾವುದೇ ದಿನ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಅದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಮಾಡಬೇಕು.

ರಾಶಿಚಕ್ರ ಕಥೆಯ ಮೂಲಕ ಮತ್ತಷ್ಟು ಮತ್ತು ವೃಶ್ಚಿಕಕ್ಕೆ ಆಳವಾಗಿ

ಇಬ್ಬರು ಮಹಾನ್ ವಿರೋಧಿಗಳ ನಡುವಿನ ಹೋರಾಟದ ಕಥೆ ಧನು ರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಕಥೆಯ ಆಧಾರವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಿರಿ. ಕಥೆ ಕನ್ಯಾರಾಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಆದರೆ ವೃಶ್ಚಿಕಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಲಿಖಿತ ದಾಖಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿ ಹೋಗಲು ನೋಡಿ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *